Mlango wa tatu. Je, tunaanza tena kujisifu wenyewe? Au tunahitaji kama wengine barua zenye sifa kuja kwenu au kutoka kwenu? Ninyi ndinyi barua yetu, iliyoandikwa mioyoni mwetu, inajulikana na kusomwa na watu wote. Mnadhihirishwa kwamba mmekuwa barua ya Kristo tuliyoikatibu, iliyoandikwa si kwa wino, bali kwa Roho wa Mungu aliye hai; si katika vibao vya mawe, ila katika vibao ambavyo ni mioyo ya nyama na tumaini hilo tunalo mbele za Mungu kwa njia ya Kristo. Si kwamba totosha sisi wenyewe kufikiri neno lolote kwamba ni letu wenyewe, bali utoshelevu wetu watoka kwa Mungu, naye ndiye aliyetutosheleza kwa wahudumu wa Agano Jipya, si waandiko bali wa Roho, kwa maana andiko huua bali Roho huhuisha. Basi ikiwa huduma ya mauti iliyoandikwa na kuchorwa katika mawe ilikuja katika utukufu. Hata Waisraeli hawakuweza kuukazia macho uso wa Musa kwa sababu ya utukufu wa uso wake, nao ni utukufu uliokuwa ukibatilika. Je, huduma ya Roho haitazidi kuwa katika utukufu? Kwa maana ikiwa huduma ya adhabu ina utukufu, siuze huduma ya haki ina utukufu na uzidi. Maana hata ile iliyotukuzwa haikuwa na utukufu hivi, kwa sababu ya utukufu uzidio sana. Kwa maana ikiwa ile inayobatilika ilikuwa na utukufu zaidi sana ile ikayo ina utukufu. Basi kwa kuwa mnataraja la namna hii, twatumia ujasiri mwingi, na sisi kama Musa alivyotia utaji juu ya uso wake, ili kwamba Waisraeli wasitazame sana mwisho wa ile iliyokuwa ikibatilika. Ila fikira zao zilitiwa uzito, kwa maana hata leo hivi wakati lisomwapo Agano la Kale utaji uo huo wakaa, yaani haikufunuliwa kwamba huondolewa katika Kristo. Ila hata leo torati ya Musa isomwapo utaji huikalia ya mioyo yao, lakini wakati wowote watakapomgeukia Bwana ule utaji huondolewa. Basi ndiye Roho, walakini alipo Roho wa Bwana hapo ndipo penye uhuru. Lakini sisi sote kwa uso usiotiwa utaji, tukiurudisha utukufu wa Bwana kama vile katika kioo, tunabadilishwa tufanane na mfano uo huo, toka utukufu hata utukufu kama vile kwa utukufu utokao kwa Bwana, aliye roho.