Mlango wa kumi na tano. basi imetupasa sisi tulio na nguvu kuuchukua udhaifu wao wasio na nguvu wala haitupasi kujipendeza wenyewe kila mtu miongoni mwetu na ampendeze jirani yake apate wema akajengwe kwa maana Kristo naye hakujipendeza mwenyewe bali kama ilivyoandikwa malaumu yao waliokulaumu wewe yalinipata mimi kwa kuwa yote yaliyotangulia kuandikwa Yaliandikwa ili kutufundisha sisi, ili kwa saburi na faraja ya maandiko tupate kuwa na tumaini. Na Mungu mwenye saburi na faraja awajalie kunia mamoja ninyi kwa ninyi, kwa mfano wa Kristo Yesu, ili kwa moyo mmoja na kwa kinywa kimoja mpate kumtukuza Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Kwa hiyo mkaribishane ninyi kwa ninyi, kama naye Kristo alivyotukaribisha, ili Mungu atukuzwe. Kwa maana anasema ya kwamba Kristo amefanyika mhudumu wa agano la kutahiriwa kwa ajili ya kweli ya Mungu, kusudi azithibitishe ahadi walizopewa baba zetu; tena ili mataifa wamtukuze Mungu kwa ajili ya rehema zake, kama ilivyoandikwa, kwa hiyo nitakushukuru kati ya mataifa, nami nitaliimbia jina lako. Na tena anena, furahini mataifa, pamoja na watu wake. Na tena enyi mataifa yote, msifuni Bwana, enyi watu wote Mhimidini. Na tena Isaya anena, litakuwako shina la Yese, naye aondokeaye kuwatawala mataifa, ndiye mataifa watakaye mtumaini. Basi Mungu atumaini na awajeze ninyi furaha yote na amani katika kuamini, mpate kuzidi sana kuwa na tumaini katika nguvu za Roho Mtakatifu. Ndugu zangu, nimehakikishiwa mimi mwenyewe kwa habari zenu ya kuwa ninyi nanyi mmejaa wema, mmejazwa elimu yote, tena mwaweza kuonyana lakini nawaandikia kwa ujasiri zaidi katika sehemu za waraka huu, kana kwamba kuwakumbusha, kwa neema ile niliyopewa na Mungu, ili niwe mhudumu wa Kristo Yesu kati ya wale watu wa mataifa, niifanye injili ya Mungu kazi ya ukuhani, kusudi mataifa wawe sadaka yenye kibali, ikiisha kutakaswa na Roho Mtakatifu. Basi nina sababu ya kuona fahari katika Kristo Yesu mbele za Mungu, maana sitathubutu kutaja neno asilolitenda Kristo kwa kazi yangu, mataifa wapate kutii, kwa neno au kwa tendo, kwa nguvu za ishara na maajabu, katika nguvu za Roho Mtakatifu; hata ikawa tangu Yerusalemu na kando kando yake mpaka Iliriko nimekwisha kuihubiri injili ya Kristo kwa utimilifu. Kadhalika nikijitahidi kuihubiri injili, nisihubiri hapo ambapo jina la Kristo limekwisha kutajwa, nisije nikajenga juu ya msingi wa mtu mwingine; bali kama ilivyoandikwa wale wasiohubiriwa habari zake wataona, na wale wasiojasikia watafahamu. Ndiyo sababu nalizuiwa mara nyingi nisije kwenu. Lakini sasa kwa kuwa sina wasaa tena pande hizi tena, tangu miaka mingi ninashauku kuja kwenu, wakati wowote nitakaosafiri kwenda Spania nitakuja kwenu, kwa maana nataraji kuwaona ninyi katika kusafiri kwangu na kusafirishwa nanyi, moyo wangu ushibe kwenu kidogo. Ila sasa ninakwenda Yerusalemu nikawahudumu watakatifu, maana imewapendeza watu wa Makedonia na Akaya kufanya changizo kwa ajili ya watakatifu huko Yerusalemu walio maskini. Nam, imewapendeza tena, wamekuwa wadeni wao. Kwa maana ikiwa mataifa wameashiriki mambo yao ya roho, imewabidi kuwahudumu kwa mambo yao ya mwili. Basi nikiisha kuimaliza kazi hiyo na kuwatilia muhuri tunda hilo, nitapitia kwenu kwenda Spania. Nami najua ya kuwa nikija kwenu nitakuja kwa utimilifu wa baraka ya Kristo. Ndugu zangu, nawasihi kwa Bwana wetu Yesu Kristo na kwa upendo wa Roho, jitahidini pamoja nami katika maombi yenu kwa ajili yangu, mbele za Mungu, kwamba niokolewe na wale wasioamini katika Uyahudi, na tena huduma yangu niliyo nayo huku Yerusalemu ikubalike kwa watakatifu, nipate kufika kwenu kwa furaha kama apendavyo Mungu Nikapate kupumzika pamoja nanyi. Mungu wa amani na awe pamoja nanyi nyote. Amina.