Kitabu cha Zekaria mlango wa kwanza. Katika mwezi wa nane mwaka wa pili wa Dario, neno la Bwana liliingia Zekaria mwana wa Berekia mwana wa Ido nabii kusema, Bwana amewakasirikia sana baba zenu. Basi waambie, Bwana wa majeshi asema hivi, nirudieni mimi, asema Bwana wa majeshi, nami nitawarudia ninyi, asema Bwana wa majeshi. Msiwe ninyi kama baba zenu ambao manabii wa zamani waliwalilia wakisema, Bwana wa majeshi asema hivi, rudini sasa na kuziacha njia zenu mbovu na matendo yenu maovu, lakini hawakusikia wala kunisikiliza, asema Bwana. Je, baba zenu wako wapi? Na hao manabii, je, waishi milele? Lakini maneno yangu na amri zangu nilizowaagiza hao manabii watumishi wangu Je, hazikuwapata baba zenu? Nao wakageuka na kusema vilevile vile kama Bwana wa majeshi alivyoazimia kututenda, sawasawa sawa na njia zetu na sawasawa sawa na matendo yetu, ndivyo alivyotutenda siku. Na ya 24 ya mwezi wa 11 yani, mwezi uitwao Shebati katika mwaka wa pili wa Dario, neno la Bwana lilimjia Zekaria mwana wa Berekia mwana wa Ido nabii kusema, Naliona wakati wa usiku, natazama, mtu amepanda farasi mwekundu, akasimama kati ya mihadasi iliyokuwa penye uvuli, na nyuma yake walikuwapo farasi wengine wekundu na wa rangi ya kijivujivu na weupe. Ndipo nikasema e, Bwana wangu ni nini hawa? Basi yule malaika aliyesema nami akaniambia, nitakuonyesha ni nini hawa. Na yule mtu aliyesimama kati ya mihadasi akajibu akasema, hawa ndiyo Bwana aliyowatuma waende huko na huko duniani. Nao wakamjibu yule malaika wa Bwana aliyesimama kati ya mihadasi, wakasema, tumekwenda huko na huko duniani, na tazama, dunia yote inatulia nayo imestarehe. Ndipo yule malaika wa Bwana akajibu akasema, Ee Bwana wa majeshi, hata lini utakataa kuurehemu Yerusalemu na miji ya Yuda uliyoikasirikia miaka hii sabini? Naye Bwana akamjibu yule malaika aliyesema nami kwa maneno mazuri, maneno yenye faraja. Basi yule malaika aliyesema nami akaniambia, haya, piga kelele na kusema, Bwana wa majeshi asema hivi, na una wivu kwa ajili ya Yerusalemu na kwa ajili ya Sayuni na una wivu mkuu sana, nami ninawakasirikia sana mataifa wanaokaa hali ya raha kwa maana mimi sikukasirika ila kidogo tu, na wao waliahimiza mateso. Kwa sababu hiyo Bwana asema hivi, ninaurudia Yerusalemu kwa rehema nyingi. Nyumba yangu itajengwa ndani yake, asema Bwana wa majeshi, na kamba itanyoshwa juu ya Yerusalemu. Piga kelele tena na kusema, Bwana wa majeshi asema hivi, miji yangu kwa kufanikiwa itaenezwa huko na huko tena. Naye Bwana ataufariji Sayuni tena. Atauchagua Yerusalemu tena. Nami nikainua macho yangu, nikaona, natazama pembe nne. Nami nikamuuliza yule malaika aliyesema nami, "Nini hizi?" Naye akanijibu, "Hizo ndizo pembe zilizowatawanya watu wa Yuda na Israeli na Yerusalemu." Kisha Bwana akanionyesha wafu wa chuma wanne. Ndipo nikauliza, "Hawa wanakuja kufanya nini?" Akasema kwamba, Hizi ndizo pembe zilizowatawanya watu wa Yuda, hata ikawa hakuna mtu aliyeinua kichwa chake, lakini hawa wamekuja kuzifukuza, kuziangusha pembe za mataifa walioinua pembe yao juu ya nchi ya Yuda, ili kuwatawanya watu wake.