Mlango wa ishirini na saba. Mwanzo wa kumiliki kwake Sedekia mwana wa Yosia mfalme wa Yuda, neno hili likamjia Yeremia kutoka kwa Bwana kusema, Bwana ameniambia hivi, jifanyizie vifungo na nira, ukajivike shingoni. Kisha uvipeleke kwa mfalme wa Edomu na mfalme wa Moabu na mfalme wa wana wa Amoni na mfalme wa Tiro na mfalme wa Sidoni kwa mikono ya wajumbe watakaofika Yerusalemu kwa Sedekia mfalme wa Yuda uwaagize waende kwa bwana zao na kuwaambia, Bwana wa majeshi, Mungu wa Israeli, asema hivi, mtawaambia bwana zenu maneno haya: mimi nimeiumba dunia hii, wanadamu na wanyama walio juu ya uso wa nchi, kwa uweza wangu mkuu na kwa mkono wangu ulionyoshwa, nami nawapa watu kama inipendezavyo. Na sasa nimetia nchi hizi zote katika mkono wa Nebukadreza, mfalme wa Babeli mtumishi wangu, na wanyama wa mwituni pia nimempa wamtumikie. Na mataifa yote watamtumikia yeye na mwanawe na mwana wa mwanawe, hata utakapowadia wakati wa nchi yake mwenyewe; ndipo mataifa mengi na wafalme wakuu watamtumikisha yeye. Na itakuwa taifa lile na mfalme yule asiyetaka kumtumikia Nebukadreza huyo mfalme wa Babeli, na kutia shingo zao katika nira ya mfalme wa Babeli, mimi nitaliadhibu taifa lile kwa upanga na kwa njaa na kwa tauni, asema Bwana, hata nitakapokuwa nimewaangamiza kwa mkono wake. Lakini katika habari zenu msisikilize manabii wenu wala wabashiri wenu wala ndoto zenu wala matambuzi yenu wala waganga wenu wanaowaambia ya kwamba hamtamtumikia mfalme wa Babeli, maana wanawatabiria uongo, ili kuwatoa ninyi mbali na nchi yenu mkaangamie. Bali taifa lile watakaotia shingo zao katika nira ya mfalme wa Babeli na kumtumikia, taifa hilo nitawaacha wakae katika nchi yao wenyewe, asema Bwana, nao watailima na kukaa ndani yake. Nikamwambia Sedekiya mfalme wa Yuda kwa mfano wa maneno hayo yote, nikisema, tieni shingo zenu katika nira ya mfalme wa Babeli mkamtumikie yeye na watu wake, mpate kuishi. Mbona mnataka kufa wewe na watu wako kwa upanga na kwa njaa na kwa tauni, kama Bwana alivyosema katika habari ya taifa lile lisilotaka kumtumikia mfalme wa Babeli. Wala msisikilize maneno wa manabi, wa ya manabii wawaambiao ninyi ya kwamba hamtamtumikia mfalme wa Babeli, maana wanawatabiria uongo. Kwa maana mimi sikuwatuma asema Bwana, bali wanatabiri uongo kwa jina langu, nipate kuwatoeni nje mkaangamie ninyi na manabii hao wanaowatabiria pia. Nalisema na makuhani na watu wote, nikisema Bwana asema hivi: msisikilize maneno ya manabii wenu wanaowatabiria wakisema, tazameni vyombo vya nyumba ya Bwana baada ya muda kidogo vitaletwa tena toka Babeli. Maana wanawatabiria uongo, msiwasikilize. Mtumikeni mfalme wa Babeli mkaishi, kwani mji huu kufanywa ukiwa lakini ikiwa hao ni manabii na ikiwa neno la Bwana liko kwao, basi nawamwombe Bwana wa majeshi kwamba vyombo vile vilivyosalia katika nyumba ya Bwana na katika nyumba ya mfalme wa Yuda na hapa Yerusalemu visiende Babeli. Maana Bwana wa majeshi asema hivi katika habari za nguzo na katika habari za bahari na katika habari za matako yake na katika habari za mabaki ya vyombo vilivyoacha katika mji huu ambavyo Nebukadreza mfalme wa Babeli hakuvichukua hapo alipomchukua Yekonia mwana wa Yehoyakimu mfalme wa Yuda toka Yerusalemu mpaka Babeli, pamoja na wakuu wote wa Yuda na Yerusalemu. Naam, Bwana wa majeshi Mungu wa Israeli asema hivi, katika habari za vyombo vilivyobaki katika nyumba ya Bwana na katika nyumba ya mfalme wa Yuda na hapa Yerusalemu, vitachukuliwa mpaka Babeli, navyo vitakaa huko hata siku ile nitakapovijilia asema Bwana. Hapo ndipo nitakapovileta tena na kuvirudisha mahali hapa.