Mlango wa arobaini na tatu. Lakini sasa Bwana aliyekuhuluku e Yakobo, yeye aliyekuumba e Israeli, asema hivi: Usiogope, maana nimekukomboa, nimekuita kwa jina lako, wewe uwangu upitapo katika maji mengi, nitakuwa pamoja nawe, na katika mito, haitakuharikisha. Uendapo katika moto, hutateketea wala mwali wa moto hautakuunguza, maana mimi ni Bwana Mungu wako Mtakatifu wa Israeli, Mwokozi wako. Nimetoa Misri kwa ukombozi wako nimetoa Kushi na Seba kwa ajili yako. Kwa kuwa ulikuwa wa thamani machoni pangu na mwenye kuheshimiwa nami, nimekupenda kwa sababu hiyo, nitatoa watu kwa ajili yako na kabila za watu kwa ajili ya maisha yako. Usiogope maana mimi ni pamoja nawe nitaleta wazao wako toka mashariki, nitakukusanya toka magharibi. Nitaiambia kaskazini, toa nayo Kushi, usizuie, waleteni wana wangu kutoka mbali, na binti zangu kutoka miisho ya dunia, kila mmoja aliyeitwa kwa jina langu, niliyemumba kwa ajili ya utukufu wangu, mimi nimemumba nam, mimi nimemfanya. Walete vipofu walio na macho na viziwi walio na masikio na wakusanyike mataifa yote, kabila zote wakutanike. Ni nani miongoni mwao awezaye kuhubiri neno hili na kutuonyesha mambo ya zamani? Na walete mashahidi wao, wapate kuhesabiwa kuwa na haki, au nawasikie wakaseme ni kweli. Ninyi ni mashahidi wangu, asema Bwana, na mtumishi niliyemchagua mpate kujua na kuamini na kufahamu ya kuwa mimi ndiye. Kabla yangu hakuumbwa Mungu awaye yote, wala baada yangu mimi hatakuwapo mwingine. Mimi, naam mimi, ni Bwana, zaidi yangu mimi hapana mwokozi. Nimetangaza habari, nimeokoa, nimeonyesha, na hapakuwa Mungu wa kigeni kati yenu. Kwa sababu hiyo, ninyi ni mashahidi wangu, asema Bwana, nami ni Mungu. Naam, tangu siku ya leo mimi ndiye, wala hapana awezaye kuokoa katika mkono wangu. Mimi nitatenda kazi, naye ni nani awezaye kuizuia? Bwana, mkombozi wenu, mtakatifu wa Israeli, asema hivi: kwa ajili yenu nimetuma ujumbe Babeli, nami nitawashusha wote mfano wa wakimbizi, naam, Wakaldayo katika merekebu zao walizozifurahia. Mimi ni Bwana mtakatifu wenu, muumba wa Israeli, Mfalme wenu Bwana asema hivi, yeye afanye njia katika bahari na mahali pa kupita katika maji yenye nguvu, atoaye gari na farasi, jeshi la askari na uwezo, wamelala hawataondoka, wametoweka, wamezimwa mfano wa utambi. Msiyakumbuke mambo ya kwanza, wala msiyatafakari mambo ya zamani. Tazama, nitatenda neno jipya, sasa litachipuka; je, hamtalijua? Sasa nitafanya njia hata jangwani na mito ya maji nyikani. Wanyama wa kondeni wataniheshimu, mbweha pia na mbuni, kwa sababu nimewapa maji jangwani na mito nyikani, ili kuwanywesha watu wangu, wateule wangu, watu wale niliyojiumbia nafsi yangu, ili wazitangaze sifa zangu. Lakini hukuniita e Yakobo, bali umechoka nami, e Israeli. Hukuniletea wanakondoo kuwa kafara zako, wala hukuniheshimu kwa dhabihu zako. Sikukutumikisha kwa matoleo, wala sikukuchosha kwa ubani. Hukuninunulia manukato kwa fedha, wala hukunishibisha kwa mafuta ya sadaka zako, bali umenitumikisha kwa dhambi zako, umenichosha kwa maovu yako. Mimi, naam, mimi ndimi niyafutaye makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe, wala sitazikumbuka dhambi zako. Unikumbushe, na tuhojiane; eleza mambo yako, upate kupewa haki yako. Baba yako wa kwanza alifanya dhambi, na wakalimani wako wameniasi. Kwa hiyo nitawatia unajisi wakuu wa patakatifu, nami nitamfanya Yakobo kuwa laani na Israeli kuwa tukano.