Mlango wa nane. Siku ile mfalme Ahasuero alimpa malkia ya Esther nyumba yake Hamani, yule adui wa Wayahudi. Mordekai naye akahudhuria mbele ya mfalme kwa maana Esther alikuwa amedhihirisha alivyomhusu. Basi mfalme akaivua pete yake, aliyompokonya Hamani, akampa Mordekai. Naye Esther akamweka Mordekai kuwa juu ya mlango wake Hamani. Tena Esther akasema na mfalme mara pili akaanguka miguuni pake akamsihi kwa machozi ayaondoe madhara ya Hamani Mwagagi na shauri alilowafanyia Wayahudi. Ndipo mfalme alipomnyoshea Esta fimbo yake ya dhahabu. Basi Esta akaondoka, akasimama mbele ya mfalme akasema, mfalme akiona vema, nami nikiwa nimepata kibali machoni pake, na neno likionekana jema mbele ya mfalme, nami nikimpendeza machoni pake, na iandikwe kuzitangua barua za Hamani bin Hamedatha mwagagi alizotunga na kuziandika ili kuwaangamiza Wayahudi walioko katika majimbo yote ya mfalme. Kwa maana niwezeje kuyaona mabaya yatakayowajia watu wangu? Au niwezeje kuyatazama maangamizo ya jamaa zangu? Mfalme Ahasuero akamwambia Malkia Esta na Mordekai Myahudi kusema, Tazama, nimekwisha kumpa Esta nyumba yake, Hamani naye mwenyewe wamekwisha kumtundika juu ya mti kwa sababu aliwatia mikono Wayahudi. Basi waandikieni Wayahudi pia vyovyote mpendavyo, kwa jina la mfalme, mkatie muhuri kwa pete ya mfalme, kwa kuwa andiko lililoandikwa kwa jina la mfalme na kutiwa muhuri kwa pete ya mfalme, hakuna awezaye kulitangua. Basi waandishi wa mfalme wakaitwa palepale, siku ya 23 ya mwezi wa tatu, ndiyo mwezi wa Siwani, na kama vile Modekai alivyoamuru, Wayahudi wakaandikiwa pamoja na maakida na maliwali na wakuu wa majimbo toka Bara Hindi mpaka Kushi, majimbo mia na ishirini na saba, kila jimbo kwa mwandiko wake na kila taifa kwa lugha yake, na wayahudi kwa mwandiko wao na kwa lugha yao. Akaandika kwa jina la mfalme Ahaswero na kutia muhuri kwa pete ya mfalme, akazipeleka barua kwa matarishi wamepanda farasi, wamepanda wanyama wepesi sana, waliotumika kwa huduma ya mfalme ndio waliozalishwa katika zizi la mfalme. Katika barua hizo mfalme aliwaruhusu Wayahudi wakusanyike katika kila mji na kuzisimamia maisha zao, kuangamiza na kuua na kulifisha jeshi lote la watu na la jimbo watakaowaondokea wao na wadogo wao na wanawake, na kuyachukua mali yao kuwa nyara, siku siku moja katika majimbo yote ya mfalme Ahasuero, yani siku ya kumi na tatu ya mwezi wa kumi na mbili ndiyo mwezi wa wa Adari, na kili ya andiko ya kupigwa mbiu katika kila jimbo ilitangazwa kwa mataifa yote na kwa Wayahudi, wawe tayari siku ile ile kujilipiza kisasi juu ya adui zao. Matayarishi wakaondoka wamepanda wanyama wepesi sana waliotumika kwa huduma ya mfalme, huku wakihimizwa na kusukumizwa kwa amri ya mfalme. Kukapigwa mbiu huko Shushani ngomeni. Naye Modekai akatoka usoni pa mfalme amevaa mavazi ya kifalme ya rangi ya samawi na nyeupe, mwenye taji kubwa ya dhahabu na joho ya kitani safi na rangi ya zambarau. Mji wa Shushani wakapaza sauti, wakashangilia. Ikawa nuru na furaha na shangwe na heshima kwa Wayahudi. Na katika kila jimbo na kila mji popote palipowasili amri ya mfalme na mbiu yake, Wayahudi wakapata furaha na shangwe karamu na sikukuu. Hata wengi wa watu wa nchi wakajifanya Wayahudi, kwa kuwa hofu ya Wayahudi imewaangukia.