Mlango wa ishirini na moja. Yehoshafati akalala na babaze, akazikwa pamoja na babaze katika mji wa Daudi, akatawala Yehoramu mwanawe mahali pake. Naye alikuwa na ndugu wana wa Yehoshafati, Azaria na Yehieli na Zekaria na Azaria na Mikaeli na Shefatia, hao wote walikuwa wana wa Yehoshafati mfalme wa Israeli. Baba yao akawapa zawadi kubwa za fedha na za dhahabu na za tunu pamoja na miji yenye maboma katika Yuda, lakini ufalme akampa Yehoramu kwa sababu alikuwa mzaliwa wa kwanza. Basi Yehoramu alipoinuliwa juu ya ufalme wa babaye na kujitia nguvu, akawaua nduguze wote kwa upanga na baadhi ya wakuu wa Israeli. Pia Yehoramu alikuwa na umri wa miaka thelathini na miwili alipoanza kutawala, akatawala miaka minane huko Yerusalemu. Akaiendea njia ya wafalme wa Israeli, kama walivyofanya nyumba ya Ahabu, kwa kuwa alikuwa amemwoa binti ya Ahabu. Akafanya maovu machoni pa Bwana. Walakini Bwana hakupenda kuiharibu nyumba ya Daudi, kwa sababu ya agano alilolifanya na Daudi, na kama alivyomwahidi kuwa atampa taa yeye na wazao wake siku zote zamani zake. Edomu wakaasi chini ya mkono wa Yuda, wakajifanyia mfalme. Ndipo akavuka Yehoramu na maakida wake na magari yake yote pamoja naye akaondoka usiku akawapiga Waedomi waliomzunguka yeye na hao maakida wa magari hivyo Edomu wakasi chini ya mkono wa Yuda hata leo wakasi na Libna zamani zizo hizo chini ya mkono wake kwa sababu alikuwa amemwacha Bwana Mungu wa baba zake tena ndiye aliyefanya mahali pa juu milimani pa Yuda na kuwaendesha katika uashirati wenyeji wa Yerusalemu na kuwakosesha Yuda. Likamjia andiko kutoka kwa Eliya nabii kusema, Bwana Mungu wa Daudi baba yako asema hivi, kwa sababu hukuziendea njia za Yehoshafati baba yako, wala njia za Asa mfalme wa Yuda, lakini umeiendea njia ya wafalme wa Israeli, ukawaendesha katika uasherati Yuda na wenyeji wa Yerusalemu, kama walivyofanya nyumba ya Ahabu, tena umewaua ndugu zako wa nyumba ya baba yako waliokuwa wema kuliko wewe. Tazama, Bwana atawapiga pigo kubwa watu wako na watoto wako na wake zako na mali yako yote, nawe utakuwa na ugonjwa mkuu kwa maradhi ya tumbo, yatakapotokea matumbo yako kwa sababu ya ugonjwa huo siku kwa siku. Bwana akawaamsha roho wa Filisti na Waarabu waliowaelekea Wakushi juu ya Yehoramu, nao wakakwea juu ya nchi ya Yuda wakaipenya wakaichukua mali yote iliyoonekana nyumbani mwa mfalme na wanawe pia na wakeze, asisaziwe mwana hata mmoja, ila Ahazia aliyekuwa mdogo miongoni mwa wanawe. Na baada ya hayo yote, Bwana akampiga matumbo kwa ugonjwa usioponyeka. Ikawa baada ya siku ikiisha miaka miwili, matumbo yake yatokea, kwa sababu ya ugonjwa wake, akafa akiugua vibaya, wala watu wake hawakumfukizia mafukizo kama ya baba zake. Alikuwa na umri wa miaka thelathini na miwili alipoanza kutawala, akatawala huko Yerusalemu miaka minane, akafariki bila kutamaniwa. Wakamzika mjini mwa Daudi, ila si katika makaburi ya wafalme.