Mlango wa kumi na moja. Kisha ikawa hapo huyo Yabini mfalme wa Hazori aliposikia habari ya mambo hayo akatuma mjumbe aende kwa Yobabu mfalme wa Madoni na kwa mfalme wa Shimroni na mfalme wa Akshafu na hao wafalme waliokuwa upande wa kaskazini katika nchi ya vilima na katika Araba upande wa kusini wa Kinerethi na katika Shefela na katika nchi zilizoinuka za Dori upande wa magharibi na kwa Mkanani upande wa mashariki na upande wa magharibi na kwa Mwamori na Mhiti na Mperizi na Myebusi katika nchi ya vilima na kwa Mhivi pale chini ya Hermoni katika nchi ya Mispa. Nao wakatoka nje wao na jeshi zao zote pamoja nao, watu wengi mno kama mchanga ulio ufuoni mwa bahari kwa wingi, pamoja na farasi na magari mengi sana. Wafalme hao wote wakakutana pamoja, wakaenda na kupanga mahema yao pamoja hapo penye maji ya Meromu, ili kupigana na Israeli. Bwana akamwambia Yoshua, usichewewe kwa ajili ya hao, kwani kesho wakati kama huu nitawatoa hali wameuawa wote mbele ya Israeli. Utawatema farasi zao, na magari yao utayapiga moto. Basi Yoshua akaenda na watu wote wa vita pamoja naye ili kupigana nao hapo penye maji ya Meromu, gafula wakawaangukia. Bwana akawatia mkononi mwa Israeli, nao wakawapiga na kuwafukuza hata kufikilia Sidoni ulio mkuu, na hata kufikilia Misrefoth Maimu, tena hata kufikilia bonde la Mispa upande wa mashariki; wakawapiga hata wasiwasaze, hata mtu mmoja aliyesalia. Yoshua akawafanyia vile vile kama Bwana alivyomwamuru: Akawatema farasi zao na magari yao akayapiga moto. Yoshua akarudi wakati huo na kuutwaa Hazori, akampiga mfalme wa Hazori kwa upanga, kwa kuwa Hazori hapo kwanza ulikuwa ni kichwa cha falme hizo zote. Nao wakawapiga wote pia waliokuwa ndani ya Hazori kwa makali ya upanga, wakawaangamiza kabisa, hakusazwa hata mmoja aliyevuta pumzi. Kisha akauteketeza Hazori kwa moto. Tena miji yote ya wafalme hao na wafalme wake wote Yoshua akawatwaa, akawapiga kwa makali ya upanga na kuwaangamiza kabisa, vile vile kama huyo Musa mtumishi wa Bwana alivyomwamuru. Lakini katika habari ya miji hiyo iliyosimama katika vilima vyao, Israeli hawakuipiga moto miji hiyo, isipokuwa ni mji wa Hazori tu; mji huo Yoshua aliupiga moto tena nyara zote za miji hiyo na wanyama wa miji, wana wa Israeli waliwatoa kuwa nyara zao wenyewe, lakini kila mtu akampiga kwa makali ya upanga, hata walipokuwa wamewaangamiza wote, wala hawakumsaza mmoja mwenye kuvuta pumzi. Vilevile kama Bwana alivyomwamuru Musa mtumishi wake, ndivyo Musa alivyomwamuru Yoshua, na Yoshua akafanya vivyo, hakukosa kufanya neno lolote katika hayo yote Bwana alimwamuru Musa. Hivyo Yoshua akatwaa nchi hiyo yote na hiyo nchi ya vilima na nchi yote ya Negebu na nchi yote ya Gosheni na hiyo Shefela na hiyo Araba na nchi ya vilima vilima ya Israeli na hiyo nchi tambarare, tangu kilima cha Halaki kiendeleacho upande wa Seiri mpaka Baalgadi katika bonde la Lebanoni chini ya kilima cha Hermoni. Naye akawatua wafalme wao wote Akawapiga na kuwaua. Yoshua akapiga vita siku nyingi na wafalme hao wote. Haukuwapo mji hata mmoja uliofanya amani na wana wa Israeli, isipokuwa ni wale wa hivi wenye kukaa Gibeoni; wakaitwa yote vitani, kwa kuwa lilikuwa ni la Bwana kuifanya mioyo yao kuwa migumu, hata wakatoka kupigana na Israeli ili apate kuwaangamiza kabisa, wasihurumiwe lakini apate kuwaangamiza kama vile Bwana alivyomwamuru Musa. Wakati huo Yoshua akaenda na kuwakatilia mbali hao Waanaki watoke nchi ya vilima, kutoka Hebroni na kutoka Debiri na kutoka Anabu na kutoka katika nchi yote ya vilima vilima ya Yuda na kutoka katika nchi yote ya vilima vilima ya Israeli. Yoshua akawaangamiza kabisa na miji yao, hawakusalia Waanaki hata mmoja katika nchi ya wana wa Israeli isipokuwa katika Gaza na katika Gathi na katika Ashdodi walisalia. Basi Yoshua akaitoa hiyo nchi yote sawasawa na hayo yote Bwana aliyokuwa amemwambia Musa. Yoshua naye akawapa Israeli kuwa ni urithi wao sawasawa na walivyogawanyikana kwa kabila zao. Kisha nchi ikatulia isiwe na vita tena.