Mlango wa 33. Hii ndiyo baraka ya Musa, huyo mtu wa Mungu, aliyowabarikia wana wa Israeli kabla ya kufa kwake, akasema: Bwana alitoka Sinai, akawaondokea kutoka Seiri, aliangaza katika kilima cha Parani, akaja Meribath Kadeshi. Upande wake wa kuume palikuwa na sheria ya motomoto kwao. Hakika awapenda hayo makabila ya watu watakatifu wake wote wamo mkononi mwako, nao waliketi miguuni pako, watapokea kila mmoja katika maneno yako. Musa alituagiza torati, ni urithi kwa mkutano wa Yakobo. Akawa mfalme katika Yeshuruni walipokutanika wakuu wa watu, makabila yote ya Israeli pamoja. Rubeni na aishi asife, lakini watu wake na wawe wachache. Na baraka ya Yuda ni hii, akasema: Isikize, e Bwana, sauti ya Yuda, umlete ndani kwa watu wake. Alijitetea kwa mikono yake, nawe utakuwa msaada juu ya adui zake. Akamnena Lawi, tumimu yako na urimu yako vina mtakatifu wako, uliyemjaribu huko Masa, ukateta naye kwenye maji ya Meriba, aliyemtaja baba yake na mama yake, mimi sikumwona wala nduguze hawakukubali wala nduguze hakuwakubali wala hakuwajua watoto wake mwenyewe, maana wameliangalia neno lako, wamelishika agano lako. Watamfundisha Yakobo hukumu zako na Israeli torati yako. Wataweka uvumba mbele yako na sadaka nzima za kuteketezwa madhabahuni mwako. Ee Bwana, ubariki mali zake, utakabali kazi ya mikono yake; uwapige viuno vyao waondokao juu yake na wenye kumchukia wasiinuke tena. Akamnena Benyamini: mpenzi wa Bwana atakaa salama kwake; ywamfunika mchana kutwa, naye hukaa kati ya mabega yake. Na Yusufu akamnena: nchi yake na ibarikiwe na Bwana kwa vitu vya thamani vya mbinguni, kwa huo umande, na kwa kilindi kilalacho chini, na kwa vitu vilivyobora vya matunda ya jua, na kwa vitu vilivyobora vya maongeo ya miezi na kwa vitu viteule vya milima ya kale na kwa vitu vilivyobora vya milima vya milele na kwa vitu vilivyobora vya nchi na kujaa kwake na uradhi wake aliyekaa ndani ya kile kijiti, na ije baraka juu ya kichwa chake Yusufu, juu ya utosi wa kichwa chake aliyetengwa na nduguze. Mzaliwa wa kwanza wa ng'ombe wake mume enzi ni yake, na pembe zake ni pembe za nyati, kwa hizo atayasukuma mataifa yote hata ncha za nchi. Nao ni makumi ya maelfu ya Efraimu, nao ni maelfu ya Manase. Na Zabuloni akamnena, furahi Zabuloni katika kutoka kwako, watayaita mataifa waje mlimani, wakasongeze huko sadaka za haki, kwa kuwa watanyonya wingi wa bahari na akiba zilizofichamana za mchangani. Na Gadi akamnena, na abarikiwe amwongozaye Gadi. Yeye hukaa kama simba mke, hurarua mkono nam na utosi wa kichwa. Akajichagulia sehemu ya kwanza, kwani ndiko lililowekwa fungu la mtoa sheria. Akaja pamoja na wakuu wa watu, akaitekeleza haki ya Bwana na hukumu zake kwa Israeli. Na Dani akamnena, Dani ni mwana simba arukae kutoka Bashani. Na Naftali akamnena, e Naftali, uliyeshiba fadhili, uliyejawa na baraka ya Bwana, umiliki magharibi na kusini. na Asheri ya kamnena, na abarikiwe Asheri kwa watoto, na akubaliwe katika nduguze, na achovye mguu wake katika mafuta. Makomeo yako yatakuwa ya chuma na shaba, na kadiri ya siku zako ndivyo zitakavyokuwa nguvu zako. Hapana aliyefanana na Mungu, eye shuruni ajaye, amepanda juu ya mbingu ili akusaidie na juu ya mawingu katika utukufu wake. Mungu wa milele ndiye makazi yako, na mikono yake ya milele ichini yako, na mbele yako amemsukumia mbali adui, akasema angamiza. Na Israeli anakaa salama, chemchemi ya Yakobo peke yake, katika nchi ya ngano na divai, naam na mbingu zake za dondoza umande. Uheri Israeli, ni nani aliye kama wewe taifa lililookolewa na Bwana, ndiye ngao ya msaada wako, na upanga wa utukufu wako, na adui zako watajitiisha chini yako, nawe utapakanyaga mahali pao pa juu.