Mlango wa thelathini na moja. Musa, wa Musa akaenda akawaambia Waisraeli maneno haya yote, akawaambia, mimi leo ni mwenye miaka mia na ishirini siwezi tena kutoka na kuingia, na Bwana ameniambia, hutavuka mto huu Yordani. Bwana Mungu wako ndiye atakayevuka mbele yako, atawaangamiza mataifa haya mbele yako, nawe utawamiliki. Na Yoshua Atavuka mbele yako kama Bwana alivyonena. Na Bwana atawatenda hao kama vile alivyowatenda Sihoni na Ogu, wafalme wa Waamori na nchi yao ambayo aliwaharibu. Naye Bwana atawatia mikononi mwenu nanyi mtawatenda kadiri ya amri ile niliyowaamuru. Iwe iweni hodari na moyo wa ushujaa. Msiogope wala msiwahofu kwa maana Bwana Mungu wako yeye ndiye anayekwenda pamoja nawe hata kupungukia wala kukuacha. Musa akamwita Yoshua, akamwambia machoni pa Israeli wote, uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana utakwenda pamoja na watu hawa hata nchi Bwana aliyowaapia baba zao, ya kwamba atawapa; nawe utawarithisha. Naye Bwana yeye ndiye atakayekutangulia, atakuwa pamoja nawe hata kupungukia wala kukuacha, usiogope wala usifadhaike. Musa akaiandika torati hii, akawapa makuhani wanawalawi, waliolichukua sanduku la agano la Bwana, na wazee wote wa Israeli. Musa akawaamuru akasema, mwisho wa kila mwaka wa saba, wakati wa maachilio, wakati ulioamriwa wa sikukuu ya vibanda, Israeli wote wafikapo, ili kuonekana mbele za Bwana Mungu wako mahali pale atakapopachagua, uisome torati hii mbele ya Israeli wote masikioni mwao. Wakusanye watu wanaume na wanawake na watoto, na mgeni wako aliyemo malangoni mwako, wapate kusikia na kujifunza na kumcha Bwana Mungu wenu, na kuangalia kutenda maneno yote ya torati hii, na watoto wao wasiojua wapate kusikia na kujifunza kumcha Bwana Mungu wenu, siku zote mtakazokaa katika nchi mnayoivukia Yordani ili kuimiliki. Tazama, siku zako za kufa zinakaribia; umwite Yoshua, nanyi mkajihudhurishe katika hema ya kukutania, ili nipate kumwagiza kazi. Musa na Yoshua wakaenda wakajihudhurisha ndani ya hema ya kukutania. Bwana akaonekana katika hema katika nguzo ya wingu, na ile nguzo ya wingu ikasimama juu ya mlango wa hema. Bwana akamwambia Musa, angalia, wewe utalala na baba zako, na watu hawa wataondoka, wataifuata kwa ukahaba miungu ya kigeni ya nchi waiende yao, kuwa kati yao, nao wataniacha mimi na watania na kulivunja agano langu nililolifanya nao, ndipo hasira yangu itakapowaka juu yao siku hiyo, nami nitawaacha, nitawaficha uso wangu, nao wataliwa tena, watajiliwa na mambo maovu mengi na mashaka, hata waseme siku hiyo, je Kujiliwa kwetu na maovu haya si kwa sababu Mungu wetu hayumo kati yetu? Nami nitawaficha uso wangu kwa kweli siku hiyo, kwa maovu yote waliyoyafanya, kwa kuigeukia hiyo miungu mingine. Basi sasa, jiandikieni wimbo huu, uwafundishe wana wa Israeli, kawatie vinywani mwao, ili uwe shahidi kwangu wimbo huu juu ya wana wa Israeli. Kwa kuwa nitakapokwisha kuwatia katika nchi niliyowapia baba zao imiminikayo maziwa na asali, nao watakapokwisha kula na kushiba na kuwanda, ndipo watakapoigeukia hiyo miungu mingine na kuitumikia na kunidharau mimi na kulivunja agano langu. Tena itakuwa wakiisha kujiliwa na mambo maovu mengi na mashaka, utashuhudia wimbo huu mbele yao kama shahidi, kwa maana hautasahauliwa katika vinywa vya uzazi wao, kwani nayajua mawazo yao wayawazayo hata sasa kabla sijawatia katika nchi niliyoapa. Basi Musa akauandika wimbo huu siku hiyo hiyo, akawafundisha wana wa Israeli. Akamwagiza Yoshua mwana wa Nuni, akamwambia uwe hodari na moyo mkuu, kwa kuwa utawapeleka wana wa Israeli katika nchi niliyowapia, nami nitakuwa pamoja nawe. Basi ikawa hapo Musa alipomaliza kuandika maneno ya torati hii katika chuo hata yakaisha ndipo Musa akawaamuru Walawi waliokuwa wakilichukua sanduku la agano la Bwana, akawaambia twaeni chuo hiki cha torati, mkiweke kando ya sanduku la agano la Bwana Mungu wenu, ili kiwepo kama shahidi juu yako, kwa kuwa uasi wako na ujua na shingo yako ngumu. Angalieni, mimi nikali hai pamoja nanyi leo, mmekuwa waasi juu ya Bwana siuzi, nitakapokwisha kufa nikutanishieni wazee wote wa kabila zenu na maakida yenu, ili niseme maneno haya masikioni mwao na kuwashuhudiza mbingu na nchi juu yao, kwa sababu najua baada ya kufa kwangu mtajiharibu kabisa na kukengeuka katika njia niliyowaamuru nayo, mabaya yatawapata siku za mwisho kwa vile mtakavyofanya maovu machoni pa Bwana kumtia kasirani kwa kazi ya mikono yenu. Musa akasema maneno ya wimbo huu masikioni mwa kusanyiko la wana wa Israeli hata yakaisha.