mlango wa kumi na tano kila miaka saba mwisho wake fanya maachilio na jinsi ya maachilio ni hii kila mkopeshaji na akiachie alichomkopesha mwenziwe wala asimlipize mwenziwe wala nduguye kwa kuwa imepigwa mbiu ya maachilio ya bwana waweza kumtoza mgeni lakini kila uiacho kwa nduguyo mkono wako utamwachilia lakini hawatakuwa kwa maskini kwenu kwa kuwa Bwana atakubarikia kweli katika nchi akupayo Bwana Mungu wako uimiliki iwe urithi wako, kwamba utaisikiza tu kwa bidii sauti ya Bwana Mungu wako uyatunze maagizo haya yote ni kuagizayo leo uyafanya. kwa kwani Bwana Mungu wako atakubarikia kama alivyokuahidi, nawe utakopesha mataifa mengi, lakini hutakopa tena, utayatawala mataifa mengi usitawaliwe na wao. Kama akiwapo mtu maskini pamoja nawe nduguzo mmoja wapo ndani ya malango yako mmoja wapo katika nchi yako akupayo Bwana Mungu wako usifanye moyo wako kuwa mgumu, wala usimfumbie mkono wako nduguyo maskini, lakini mfumbulie mkono wako kwa kweli, umkopeshe kwa kweli yatoshayo haja yake katika ahitaji yayo. jitunze Msiwe na neno lisilofaa moyoni mwako kusema, umekaribia mwaka wa saba, mwaka wa maachilio, jicho lako likawa ovu juu ya nduguyo, usimpe kitu, naye akamlilia Bwana juu yako, ikawa ni dhambi kwako. Mpe kwa kweli, wala moyo wako usisikitike utakapompa, kwa kuwa atakubarikia Bwana Mungu wako kwa neno hili katika kazi yako yote na katika kila utakalotia mkono wako kwa maana maskini hawatakoma katika nchi milele; ndipo ninakuamuru na kukwambia, mfumbulie kwa kweli mkono wako nduguyo, mhitaji wako, maskini wako katika nchi yako. Ikiwa nduguyo mume wa Kiebrania au mwanamke wa Kiebrania akiuzwa kwako, naye amekutumikia miaka sita, basi mwaka wa saba mwache huru aondoke kwako. Nawe utakapomwacha huru aondoke kwako Usimwache aende zake mikono mitupu. Umwangalie kwa wema katika kundi lako na sakafu yako ya nafaka na kinu chako cha divai, mpe kama alivyokubarikia Bwana Mungu wako. Nawe kumbuka kwamba ulikuwa mtumwa katika nchi ya Misri, akakukomboa Bwana Mungu wako. Kwa hiyo mimi ninakuamuru neno hili hivi leo. Hata itakuwa akikwambia siondoki, ndoki kwako kwa sababu akupenda wewe na nyumba yako, kwa kuwa yu hali njema kwako, ndipo utwae uma uupenyeze katika sikio lake, uingie katika ubawa wa mlango, naye atakuwa mtumishi wako milele. Na kijakazi chako naye fanye vivyo. Wala usione ugumu utakapomwacha huru kuondoka kwako, kwani amekutumikia miaka sita kwa ujira mara mbili wa mwajiriwa, na Bwana Mungu wako atakubarikia kwa yote utakayofanya. Wazaliwa wa kwanza waume wote wazaliwao katika kundi lako la ng'ombe na la kondoo watakase kwa Bwana Mungu wako. Usifanye kazi kwa mzaliwa wa kwanza wa ng'ombe wako, wala usimkate manyoya mzaliwa wa kwanza wa kundi lako la kondoo. Utamla mbele za Bwana Mungu wako mwaka hata mwaka, mahali atakapochagua Bwana, wewe na nyumba yako. Lakini akiwa kilema, akichechea au akiwa kipofu au mwenye kilema kibaya chochote, usimsongezee Bwana Mungu wako sadaka. Utamla ndani ya malango yako, wasiotohara na wenye tohara pia watakula, kama unavyokula paa na kulungu. Pamoja na haya, usile damu yake, uimwage nchi kama maji.