Mlango wa nane. Amri hii ninayokuamuru leo mtaishika kuitenda mpate kuishi na kuongezeka na kuingia katika nchi ile ambayo Bwana aliwapia baba zenu nanyi mtaimiliki nawe utaikumbuka njia ile yote Bwana Mungu wako aliyokuongoza miaka hii arobaini katika jangwa ili akutweze kukujaribu kuyajua yaliyo moyoni mwako kwamba utazishika amri zake, au sivyo. Akakutweza akakuacha uone njaa, akakulisha kwa mana usiyoijua wewe, wala baba zako hawakuijua, apate kukujulisha ya kuwa mwanadamu haishi kwa mkate tu, bali huishi kwa kila litokalo katika kinywa cha Bwana. Mavazi yako hayakuchakaa wala mguu wako haukuvimba miaka hiyo arobaini. Nawe fikiri moyoni mwako ya kuwa kama vile baba amrudivyo mwanawe ndivyo Bwana Mungu wako akurudivyo. Nawe uzishike amri za Bwana Mungu wako upate kwenda katika njia zake na kumcha, kwa kuwa Bwana Mungu wako yuwa kuingiza katika nchi nzuri yenye vijito vya maji na chemchemi na visima vibubujikavyo katika mabonde na milima, nchi ya ngano na shairi na mizabibu na mitini na mikomamanga, nchi ya mizeituni yenye mafuta na asali, nchi utakayokula mikate humo pasi na shida, hutapungukiwa na kitu ndani yake, nchi ambayo mawe yake ni chuma na milima yake yafukuka shaba. Nawe utakula ushibe, utamshukuru Bwana Mungu, Mungu wako kwa nchi nzuri aliyokupa. Jihadhari usije ukamsahau Bwana Mungu wako kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake ninazokuamuru leo. Angalia utakapokuwa umekula na kushiba, na kujenga nyumba nzuri na kukaa ndani yake, na makundi yako ya ng'ombe na kondoo yatakapoongezeka, na fedha yako na dhahabu yako itakapoongezeka, na kila kitu ulicho nacho kitakapoongezeka, basi hapo moyo wako usiinuke ukamsahau Bwana Mungu wako aliyekutoa katika nchi ya Misri, katika nyumba ya utumwa, aliyekuongoza katika jangwa lile kubwa lenye kitisho, lenye nyoka za moto na nge, nchi ya kiu isiyokuwa na maji, aliyekutolea maji katika mwamba mgumu, aliyekulisha jangwani kwa maana wasioijua baba zako, apate kukutweza, apate kukujaribu ili kukutendea mema mwisho wako. Hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huo. Bali utamkumbuka Bwana Mungu wako, maana ndiye akupaye nguvu za kupata utajiri, ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako, kama hivi leo. Lakini itakuwa kama ukimsahau Bwana Mungu wako na kuiandama miungu mingine na kuitumikia na kuiabudu, na washuhudia leo ya kuwa mtaangamia bila shaka. Kama vile mataifa yale ambayo Bwana anawaangamiza mbele yenu, ndivyo mtakavyoangamia kwa sababu hamkutaka kuisikiliza sauti ya Bwana Mungu wenu.