Mlango wa tano. Musa akawaita Israeli wote akawaambia, enyi Israeli, zisikieni amri na hukumu ninenazo masikioni mwenu leo, mpate kujifunza na kuangalia kuzitenda. Bwana Mungu wetu alifanya agano nasi katika Horebu. Bwana hakufanya agano hili na baba zetu, bali sisi, yaani sisi sote tuliopo hapa tu hai Bwana alisema nanyi uso kwa uso mlimani toka kati ya moto. Nami wakati ule nalisimama kati ya Bwana na ninyi ili kuwaonyesha neno la Bwana, maana mliogopa kwa sababu ya ule moto, wala hamkupanda mlimani, naye akasema, mimi ni Bwana Mungu wako niliyekutoa katika nchi ya Misri, katika nyumba ya utumwa. Usiwe na miungu mingine ila mimi. Usijifanyie sanamu ya kuchonga mfano wa kitu chochote kilicho juu mbinguni, au kilicho chini duniani, au kilicho majini chini ya nchi. Usivisujudie wala kuvitumikia, kwa kuwa mimi Bwana Mungu wako ni Mungu mwenye wivu, nawapatiliza wana uovu wa baba zao, hata kizazi cha tatu na cha nne cha wanichukiao, nami na warehemu maelfu elfu wanipendao na kuzishika amri zangu. Usilitaje bure jina la Bwana Mungu wako, maana Bwana hatamhesabia kuwa hana hatia mtu alitajaye jina lake bure. Ishike siku ya Sabato uitakase kama Bwana Mungu wako alivyokuamuru. Siku sita fanya kazi, utende mambo yako yote, lakini siku ya saba ni sabato ya Bwana Mungu wako. Siku hiyo usifanye kazi yoyote, wewe wala mwanao wala binti yako wala mtumwa wako wala mjakazi wako, wala ng'ombe wako, wala punda wako, wala mnyama wako yeyote, wala mgeni aliye ndani ya malango yako, ili mtumwa wako na mjakazi wako wapumzike vile vilevile kama wewe. Nawe utakumbuka ya kuwa wewe ulikuwa mtumwa katika nchi ya Misri na ya kuwa Bwana Mungu wako alikutoa huko kwa mkono wenye nguvu na mkono ulionyoshwa. Kwa sababu hiyo Bwana Mungu wako alikuamuru uishike Sabato. Waheshimu baba yako na mama yako kama Bwana Mungu wako alivyokuamuru, siku zako zipate kuzidi nawe upate kufanikiwa katika nchi upewayo na Bwana Mungu wako. Usiue, wala usizini, wala usiibe, wala usimshuhudie jirani yako uongo, wala usimtamani mke wa jirani yako, wala usitamani nyumba ya jirani yako wala shamba lake wala mtumwa wake wala mjakazi wake wala ng'ombe wake wala punda wake wala kitu chochote alichonacho jirani yako. Haya ndiyo maneno ambayo Bwana aliwaambia mkutano wenu wote mlimani kwa sauti kuu toka kati ya moto na wingu na giza kuu, wala hakuongeza neno. Akayaandika juu ya mbao mbili za mawe, akanipa ikawa Mlipoisikia sauti ile toka kati ya giza, na wakati uo huo mlima ule ulikuwa ukiwaka moto, basi mlinikaribia, naam, wakuu wote wa kabila zenu na wazee wenu, mkasema, Tazama, Bwana Mungu wetu ametuonyesha utukufu wake na ukuu wake, nasi tunasikia sauti yake toka kati ya moto. Mmeona leo ya kuwa Mungu husema na mwanadamu naye akaishi. Sasa basi, mbona tufe? Maana moto huu mkubwa utatuteketeza; tukiisikia tena sauti ya Bwana Mungu wetu tutakufa. Maana katika wote wenye mwili ni nani aliyesikia sauti ya Mungu aliye hai akisema toka kati ya moto kama vile sisi asife? Enenda karibu wewe, ukasikie yote atakayoyasema Bwana Mungu wetu, ukatuambia yote atakayokuambia Bwana Mungu wetu nasi tutayasikia na kuyatenda. Naye Bwana akasikia sauti ya maneno yenu mlioniambia. Bwana akaniambia, nimesikia sauti ya maneno ya watu hawa waliokuambia. Wamesema vema yote waliyosema. Laiti wangekuwa na moyo kama huu ndani yao siku zote, wa kunicha na kushika amri zangu zote siku zote, wapate kufanikiwa wao na watoto wao milele. Enenda uambie, rudini hemani mwenu. Lakini wewe simama hapa karibu nami, nami nitanena nawe sheria zote na amri na hukumu utakazowafunza wapate kuzifanya katika nchi ni wapayo kuimiliki. Tunzeni basi mtende kama mlivyoamriwa na Bwana Mungu wenu, msikengeuke kwa mkono wa kuume wala wa kushoto. Endeni njia yote aliyowaagiza Bwana Mungu wenu mpate kuwa hai na kufanikiwa mkafanye siku zenu kuwa nyingi katika nchi mtakayoimiliki.