Mlango wa ishirini na tano. Bwana akanena na Musa akamwambia, waambie wana wa Israeli kwamba wanitwalie sadaka. Kila mtu ambaye moyo wake wampa kupenda, mtatoa kwake ya sadaka yangu. Sadaka utakayopokea mikononi mwao ni hii: dhahabu na fedha na shaba na nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zambarau na za rangi nyekundu na nguo za kitani kisafi na singa ya mbuzi na ngozi za kondoo waume zilizotiwa rangi nyekundu, na ngozi za pomboo, na miti ya mshita, na mafuta ya ile taa, na viungo vya manukato kwa yale mafuta ya kupaka na kwa ule uvumba wenye harufu nzuri, na vito vya shohamu, na vito vingine vya kutiwa kwa ile naivera na kwa kile kifuko cha kifuani. Nao nawanifanyie patakatifu ili nipate kukaa kati yao. Sawasawa na haya yote ni kuonyeshayo mfano wa maskani na mfano wa vyombo vyake vyote, ndivyo mtakavyovifanya. Nao nawafanye sanduku la mti wa mshita, urefu wake na uwe dhiraa mbili na nusu, na upana wake dhiraa moja na nusu, na kwenda juu kwake dhiraa moja na nusu. Nawe ulifunike kwa dhahabu safi, ulifunike ndani na nje nawetia na, na ukingo wa dhahabu kulizunguka pande zote. Nawesubu vikuku vinne vya dhahabu kwa ajili yake na kuvitia katika miguu yake minne. Vikuku viwili upande mmoja na vikuku viwili upande wake wa pili. Nawefanya miti mirefu ya mshita na kuifunika dhahabu. Nawetia hiyo miti katika vile vikuku vilivyo katika pande mbili za sanduku ili kulichukua hilo sanduku. Hiyo miti itakaa katika vile vikuku vya sanduku, haitaondolewa. Kisha tia ndani ya sanduku huo ushuhuda nitakaokupa. Nawefanya kiti cha rehema cha dhahabu safi. Urefu wake utakuwa dhiraa mbili na nusu na upana wake dhiraa moja na nusu. Nawefanya makerubi wawili ya dhahabu, uyafanye ya kazi ya kufua katika hiyo miisho ya kiti cha rehema huku na huku. Weka kerubi moja mwisho mmoja na kerubi la pili mwisho wa pili. Fanya hayo makerubi ya kitu kimoja na kitu cha rehema mwisho huku na mwisho huku. Na hayo makerubi yatainua mabawa yao juu na kukifunika hicho kiti cha rehema kwa mabawa yao, na nyuso zao zitaelekeana hili na hili. Nyuso za hayo makerubi zitaelekea kiti cha rehema. Weka kiti cha rehema juu ya hilo sanduku. Kisha uutie huo ushuhuda nitakaokupa ndani ya sanduku. Nami nitaonana nawe hapo na kuzungumza nawe pale nilipo juu ya kiti cha rehema, katikati ya hayo makerubi wawili yaliyo juu ya sanduku la ushuhuda, katika mambo yote nitakayokuagiza kwa ajili ya wana wa Israeli. Nawe fanya meza ya mti wa mshita, urefu wake utakuwa dhiraa mbili na upana wake Dhiraa moja na kwenda juu kwake dhiraa moja na nusu. Uifunike dhahabu safi na kuifanyia ukingo wa dhahabu wa kuizunguka pande zote. Kisha ifanyie upapi wa kuizunguka pande zote, upana wake utakuwa nyanda nne. Nawe uufanyie ule upapi ukingo wa urembo wa dhahabu wa kuuzunguka pande zote. Uifanyie vikuku vinne vya dhahabu na kuvitia vile vikuku katika pembe zake nne katika miguu yake minne vile vikuku, na viwe karibu na ule upapi, ili viwe mahali pa kutilia ile miti ya kuichukulia meza. Fanya ile miti ya mti wa mshita na kuifunika dhahabu, kwamba ile meza ichukuliwe kwayo. Na uifanye sahani nne na, na miiko yake na makopo yake na vikombe vyake vya kumiminia, vifanye vyote vya dhahabu safi nawe utaiweka mkate ya onyesho juu ya meza mbele yangu daima. Nawe fanya kinara cha taa cha dhahabu safi, hicho kinara na kifanywe cha kazi ya kufua, tako lake na mti wake na vikombe vyake na matovu yake na, na maua yake vyote vitakuwa vya kitu kimoja, nacho nacho kitakuwa na matawi sita yenye kutoka ubavuni mwake, matawi matatu ya kinara upande wake mmoja, na matawi matatu ya kinara upande wake wa pili, vikombe vitatu vilivyofanywa mfano wa maua ya mlozi katika tawi moja tovu na ua, na vikombe vitatu vilivyofanywa mfano wa maua ya mlozi katika tawi la pili tovu na ua, vivyo hivyo hayo matawi yote sita yatokayo katika kile kinara. Na katika hicho kinara vikombe vinne vilivyofanywa mfano wa maua ya mlozi, matovu yake na maua yake, na tovu chini ya matawi mawili la kila kitu kimoja nacho, na tovu chini ya matawi mawili la kila kitu kimoja nacho, na tovu chini ya matawi mawili la kila kitu kimoja nacho, kwa hayo matawi sita yatokayo katika kile kinara. Matovu yake na matawi yake yatakuwa ya kitu kimoja nacho, kiwe chote pia kazi moja ya kufua ya dhahabu safi. Nawe zifanye taa zake saba, nao wataziwasha hizo taa zake, zitoe nuru mbele yake. Na makoleo yake na visahani vyake vyote vitakuwa vya dhahabu safi. Itafanywa cha talanta moja ya dhahabu safi, pamoja na vyombo hivi vyote. Nawe angalia ya kwamba uvifanye kama mfano wake ulioonyeshwa mlimani.