Mlango wa hamsini. Yusufu akamwangukia babaye usoni akamlilia akambusu Yusufu akawaagiza watumishi wake waganga kwamba wampake baba yake dawa asioze waganga wakampaka dawa Israeli siku zake arobaini zikaisha maana hivyo hutimiza siku za kupaka dawa Wamisri wakamlilia siku sabini. Siku za kumlilia zilipopita Yusufu alisema na watu wa nyumba ya Farao akinena, kama nimeona neema machoni penu, tafadhali mkaseme masikioni mwa Farao mkinena, baba yangu aliniapisha akisema, mimi ni katika kufa, unizike katika kaburi langu nililojichimbia katika nchi ya Kanaani, basi tafadhali uniruhusu niende sasa, nikamzike babangu, nami nitarudi. Farao akasema, uende ukamzike baba yako kama alivyokuwapisha. Basi Yusufu akaenda amzike babaye, na watumwa wote wa Farao wakaenda pamoja naye, wazee wa nyumbani mwake na wazee wote wa, wa nchi ya Misri, na nyumba yote ya Yusufu na nduguze na nyumba ya babaye. Wakaacha watoto wao tu na kondoo zao na ng'ombe zao katika nchi ya Gosheni. Kisha wakaenda pamoja naye wapanda farasi na magari, wakawa jeshi kubwa sana. Wakaja mpaka sakafu ya Atadi iliyo ng'ambo ya Yordani, wakaomboleza huko maombolezo makuu mazito sana. Akafanya matanga ya babaye siku saba. Nao waliokaa katika nchi wale Wakanaani walipoyaona matanga katika sakafu ya Atadi, wakasema matanga haya ya Wamisri ni makuu kwa hiyo mahali pale paliitwa Abel Misri, iliyo ng'ambo ya Yordani. Wanawe wakamfanyia kama alivyowaagiza, kwa kuwa wanawe wakamchukua mpaka nchi ya Kanani, nao wakamzika katika pango ya shamba la Makpela iliyo mbele ya Mamre, aliyoinunua Ibrahimu pamoja na shamba kwa Efroni Mhiti, paye milki yake pa kuzikia. Yusufu akarudi Misri, yeye na ndugu zake na wote waliokwenda pamoja naye kumzika babaye. Baada ya kumzika babaye, ndugu zake Yusufu walipoona ya kwamba baba yao amekufa walisema, labda Yusufu atatuchukia naye atatulipa maovu yetu tuliyomtenda. Wakapeleka watu kwa Yusufu kunena, baba yako alitoa amri kabla ya kufa kwake, akasema mwambieni hivi Yusufu, Naomba uwaachilie ndugu zako kosa lao na dhambi yao, maana walikutenda mabaya. Sasa twakuomba utuachilie kosa la watumwa wa Mungu wa baba yako. Yusufu akalia waliposema naye nduguze. Wakaenda tena wakamwangukia miguu, wakasema, tazama, sisi tu watumwa wako. Yusufu akawaambia msiogope. Je, yeah, mimi ni badala ya Mungu nanyi kweli mlinikusudia mabaya bali Mungu aliyekusudia kuwa mema ili itokee kuokoa taifa kubwa kama ilivyo leo. Basi sasa msiogope, mimi nitawalisha na watoto wenu. Akawafariji na kusema nao vema. Akakaa Yusufu katika Misri, yeye na nyumba ya babaye, akaishi Yusufu miaka mia na kumi. Yusufu akaona wana wa Efraimu hata kizazi cha tatu, na wana wa Makiri wana wa Manase walizaliwa magotini mwa Yusufu. Yusufu akawaambia nduguze, mimi ninakufa, lakini Mungu atawajia ninyi, bila shaka atawapandisha toka nchi hii mpaka nchi aliyowaapia Ibrahimu na Isaka na Yakobo. Yusufu akawaapisha wana wa Israeli akasema, bila shaka Mungu atawajia ninyi, nanyi mtaipandisha huko mifupa yangu. Basi Yusufu akafa mwenye miaka mia na kumi. Wakampa dawa wakamtia katika sanduku huko Misri.