Mlango wa ishirini na nne. Baada ya siku tano Anania kuhani mkuu akatelemka na baadhi ya wazee pamoja naye na msemi mmoja Tertulo, na wakamweleza liwali habari za Paulo. Naye alipoitwa Tertulo akaanza kumshtaki akisema, kwa kuwa mnapata amani nyingi chini yako, Feliki mtukufu, na kwa maangalizi yako mambo mabaya yanatengenezwa kwa ajili ya taifa hili, basi tunayapokea kila wakati na kila mahali kwa shukrani yote. Lakini ni sikuudhi zaidi, na kusihi utusikilize maneno machache kwa fadhila zako. Kwa maana tumemwona mtu huyu mkorofi, mwanzilishi wa fitina katika Wayahudi wote duniani, tena ni kichwa cha madhehebu ya Wanazarayo, na tena alijaribu kulitia hekalu unajisi, tukamkamata tukataka kumhukumu kwa sheria yetu, lakini Lisia jemedari akafika akamwondoa mikononi mwetu kwa nguvu, akawaamuru wale waliomshtaki waje kwako wewe. Mwenyewe kwa kumuuliza uliza utaweza kupata habari ya mambo yale yote tunayomshtaki sisi Wayahudi. Nao wakamshtaki wakisema ya kuwa ndivyo yalivyo. Na liwali alipompungia mkono ili anene, Paulo akajibu kwa kuwa Ninajua ya kwamba wewe umekuwa mwamuzi wa taifa hili kwa muda wa miaka mingi, najitetea mwenyewe kwa moyo wa furaha. Maana waweza kujua ya kuwa hazijapata siku zaidi ya kumi na mbili tangu nilipopanda kwenda Yerusalemu ili kuabudu. Watu hawa hawakuniona ndani ya hekalu nikihojiana na mtu au kufanya fujo katika mkutano, wala katika masinagogi, wala ndani ya mji, wala hawawezi kuyahakikisha mambo haya wanayonishtaki sasa. Ila neno hili na ungama kwako, ya kwamba kwa njia ile ambayo waiita uzushi, ndivyo ninavyomwabudu Mungu wa baba zetu, nikiyaamini yote yanayopatana na Torati na yaliyoandikwa katika vyuo vya manabii. Ninatumaini kwa Mungu ambalo hata hao nao wanalitazamia, ya kwamba kutakuwa na ufufuo wa wafu wenye haki na wasio haki pia. Nami ninajizoeza katika neno hili niwe na dhamira isiyo na hatia mbele za Mungu na mbele ya watu siku zote. Baada ya miaka mingi nalifika niwaletee watu wa taifa langu sadaka na matoleo. Wakaniona ndani ya hekalu nikishughulika na mambo haya, hali nimetakaswa, wala sikuwa na mkutano wala gasia, lakini walikuwako baadhi ya Wayahudi waliotoka Asia, ambao imewapasahau kuwapo hapa mbele yako na kunishtaki, kama wana neno lolote juu yangu. Au watu hawa wenyewe na waseme nikosa gani, waliloliona kwangu niliposimama mbele ya baraza, isipokuwa kwa ajili ya sauti hii moja, nalipolia, nikisimama katikati yao na kusema, kwa ajili ya ufufuo wa wafu ninahukumiwa mbele yenu hivi leo. Basi Feliki aliwaahirisha, kwa sababu alijua habari za njia ile kwa usahihi zaidi, akasema, Lisia jemedari atakapotelemka nitakata maneno yenu. Akamwamuru yule akida kwamba Paulo alindwe ila awe na nafasi, wala asimkataze mmojawapo wa rafiki zake kumtumikia. Baada ya siku kadha wa kadha, Feliki akafika pamoja na Drusila mkewe aliyekuwa Myahudi, akatuma kumwita Paulo, akamsikiliza habari za imani iliyo kwa Kristo Yesu. Na Paulo alipokuwa akitoa hoja zake katika habari ya haki na kuwa na kiasi na hukumu itakayokuja, Feliki akafanya hofu, akajibu, sasa enenda zako nami nikipata nafasi nitakuita. Pamoja na hayo, alitaraji kwamba atapewa fedha na Paulo, kwa hiyo alimwita mara nyingi, akaongea naye. Na miaka miwili ilipotimia, Feliki akampokea Porkio Festo atawale badala yake. Na Feliki akitaka kuwafanyia Wayahudi fadhili, akamwacha Paulo amefungwa.