mlango wa 32 ikawa katika mwaka wa kumi na mbili mwezi wa kumi na mbili siku ya kwanza ya mwezi neno la bwana likanijia kusema mwanadamu mfanyie farao mfalme wa misri maombolezo umwambie ulifananishwa na mwana simba wa mataifa lakini umekuwa kama joka katika bahari nawe watoka kwa nguvu pamoja na mito yako na kuyachafua maji kwa miguu yako na kuitia uchafu mito yao. Bwana Mungu asema hivi: nitautanda wavu wangu juu yako kwa kusanyiko la watu wa kabila nyingi, nao watakuvua katika jarife langu, nami nitakuacha juu ya nchi kavu, nitakutupa juu ya uso wa uwanda, nami nitawaleta ndege wote wa angani watue juu yako, nami nitawashibisha wanyama wa dunia yote kwako wewe, nami nitaweka nyama yako juu ya milima na kuyajaza mabonde kwa urefu wako. Tena kwa damu yako nitainywesha nchi ambayo waogelea juu yake hata milimani, na mifereji ya maji itajawa nawe. Nami nitakapokuzimisha, nitazifunikiza mbingu na kuzifanya nyota zake kuagiza. Nami nitalifunika jua kwa wingu, wala mwezi hautatoa nuru yake. Mianga yote ya mbinguni iangazayo nitaifanya kuagiza juu yako nami nitatia giza katika nchi yako, asema Bwana Mungu. Tena nitawakasirisha watu wengi mioyo yao, nitakapoleta uangamivu wako kati ya mataifa, uingie katika nchi ambazo hukuzijua. Nami nitawashangaza watu wa kabila nyingi kwa habari zako, na wafalme wao wataogopa sana kwa ajili yako, nitakapotikisa upanga wangu mbele yao, nao watatetemeka kila dakika, kila mtu kwa ajili ya uhai wake, katika siku ya kuanguka kwako. Maana Bwana Mungu asema hivi: upanga wa mfalme wa Babeli utakujia. Kwa panga za mashujaa, nitawaangusha watu wako wote, jamii hao wote ni watu wa mataifa watishao, nao watakiharibu kiburi cha Misri, na jamii ya watu wake wengi wataangamia. Tena nitawaharibu wanyama wake wote toka kando ya maji mengi, na mguu wa mwanadamu hautayatubua tena, wala kwato za mnyama hazitayatibua ndipo nitakapoyafanya maji yao kuwa safi na kuiendesha mito yao kama mafuta, asema Bwana Mungu. Nitakapoifanya nchi ya Misri kwa ukiwa na jangwa, nchi iliyopungukiwa na vitu vilivyojaza, nitakapowapiga watu wote wakao ndani yake, ndipo watakapojua ya kuwa mimi ndimi Bwana. Hayo ndiyo maombolezo watakayoomboleza binti za mataifa, wataomboleza kwa hayo kwa hayo, wataomboleza kwa ajili ya Misri na kwa ajili ya watu wake wote jamii, asema Bwana Mungu. Ikawa katika mwaka wa kumi na mbili siku ya kumi na tano ya mwezi, neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, walilie watu wa Misri wote jamii, ukawabwage nam yeye na binti za mataifa mashuhuri, hata pande za chini za nchi, pamoja na watu washukao shimoni. Umemshinda nani kwa uzuri? shuka ukalazwe pamoja na wasiotahiriwa. Wataanguka kati ya watu waliouawa kwa upanga. Ametokwa apigwe na upanga, mvuteni aende mbali pamoja na watu wake wote jamii. Waliohodari watasema naye toka kati ya kuzimu pamoja nao, wamsaidi yao wameshuka, wamelala kimya hata wasiotahiriwa, hali wameuawa kwa upanga. Ashuru yuko huko na watu wake wote jamii, makaburi yake yamzunguka wote pia wameuawa, wameanguka kwa upanga, ambao makaburi yao yamewekwa pande za shimo zilizo mbali sana, wote jamii wamezunguka kaburi lake. Wote pia wameuawa, wameanguka kwa upanga, waliofanya utisho katika nchi yao waliohai. Elamu yuko huko na watu wake wote jamii, pande zote za kaburi lake, wote pia wameuawa, wameanguka kwa upanga, walioshuka wali hawana tohara hata pande za chini za nchi, ambao waliwatia watu hofu katika nchi ya walio hai, na wamechukua aibu yao pamoja nao washuka ushimoni. Wamemwekea kitanda kati ya hao waliouawa, pamoja na watu wake wote jamii, makaburi yake yamzunguka, wote pia hawakutahiriwa, wameuawa kwa upanga, maana maogofyo yao yalifanyika katika nchi ya walio hai, na wamechukua aibu yao pamoja nao washuka ushimoni Amewekwa kati ya hao waliouawa. Mesheki yuko huko na Tubali na watu wake wote, jamii makaburi yake yamzunguka, wote pia hawakutahiriwa, wameuawa kwa upanga, maana walifanya utisho wao katika nchi ya walio hai. Je, wasilale pamoja na mashujaa wao wasiotahiriwa walioanguka, walioshuka kuzimbo pamoja na silaha zao za vita, ambao wameweka panga zao chini ya vichwa vyao na maovu yao mifupani mwao, maana waliwatisha mashujaa katika nchi ya walio hai. Lakini utavunjika kati ya hao wasiotahiriwa, nawe utalala pamoja nao waliouawa kwa upanga. Edomu yuko huko, wafalme wake na wakuu wake wote, ambao katika uwezo wao wamelazwa pamoja nao waliouawa kwa upanga; watalala pamoja na hao wasiotahiriwa, pamoja na hao washukao shimoni Wakuu wa kaskazini wako huko wote, pia na Wasidoni wote, walioshuka pamoja na hao waliouawa. Kwa sababu ya utisho waliofanya katika uwezo wao wamefedheheka, nao wamelala hali hawana tohara, pamoja nao waliouawa kwa upanga, nao wanachukua aibu yao pamoja nao washuka ushimoni. Farao atawaona, naye atapata faraja juu ya watu wake wote jamii, naam Farao Jeshi lake lote, waliouawa kwa upanga, asema Bwana Mungu. Kwa maana nimeweka utisho wake katika nchi ya walio na hai, naye atalazwa kati yao wasiotahiriwa, pamoja na hao waliouawa kwa upanga, yeye Farao na watu wake wote jamii, asema Bwana Mungu.