mlango wa kumi na moja. neno hili ndilo lililomjia yeremia kutoka kwa bwana kusema yasikieni maneno ya maagano haya ukaseme na watu wa yuda na wenyeji wa yerusalemu ukawaambie bwana mungu wa israeli asema hivi na alaaniwe mtu asiyeyasikia maneno ya maagano haya niliyowaamuru baba zenu siku ile nilipowatoa katika nchi ya Misri katika tanuru ya chuma, nikisema itiini sauti yangu mkafanye sawasawa sawa na yote niwaagizayo ninyi; ndivyo mtakavyokuwa watu wangu, nami nitakuwa Mungu wenu, ili nipate kukitimiza kiapo nilichowapia baba zenu kuwapa nchi ijayo maziwa na asali kama ilivyo leo. Hivi ndipo nikajibu nikasema, Amina, E Bwana. Naye Bwana akaniambia, hubiri maneno haya yote katika miji ya Yuda na katika njia kuu za Yerusalemu ukisema, yasikieni maneno ya, ya maagano haya mkayafanye. Kwa maana naliwashuhudia sana baba zenu siku ile nilipowatoa katika nchi ya Misri hata leo, nikaamka mapema na kuwashuhudia nikisema, itiini sauti yangu, lakini hawakutii wala kutega masikio yao bali walikwenda kila mtu katika ushupavu wa moyo wake mbaya. Kwa hiyo nimeleta juu yao maneno yote ya maagano haya niliyowaamuru wayafanye, lakini hawakuyafanya. Naye Bwana akaniambia, fitina imeonekana katika watu wa Yuda na katika wenyeji wa Yerusalemu. Wameyarudia maovu ya baba zao, waliokataa kusikia maneno yangu, wamefuata miungu mingine na kuwatumikia. Nyumba ya Israeli na nyumba ya Yuda wamevunja maagano yangu niliyoyafanya na baba zao. Basi Bwana asema hivi: Tazama, nitaleta mabaya juu yao ambayo hawataweza kuyakimbia, nao watanililia walakini sitawasikiliza ndipo miji ya Yuda na wenyeji wa Yerusalemu watakwenda na kuwalilia miungu wa wafukizi yao uvumba, lakini hawatawaokoa hata kidogo wakati wa taabu yao maana hesabu ya miungu yako, e Yuda, ni sawasawa na hesabu ya miji yako; na kama ilivyo hesabu ya njia za Yerusalemu, ndivyo mlivyosimamisha madhabahu za kitu kile cha aibu, madhabahu za kumfukizia Baali uvumba. Basi usiwaombee watu hawa, wala usipaze sauti yako, wala kuwaombea dua watu hawa, maana sitawasikia wakati watakaponililia kwa ajili ya taabu yao. Mpenzi wangu afanya nini nyumbani mwangu ikiwa amefanya uasherati? Je, nadhiri zako na nyama takatifu zitakuondolea hatia? ufanyapo maovu ndipo uonapo furaha. Bwana alikuita jina lako mzeituni wenye majani mabichi, mzuri wenye matunda mema. Kwa kelele za mshindo mkuu amewasha moto juu yake, na matawi yake yamevunjika. Kwa maana Bwana wa majeshi Aliyekupanda ametamka mabaya juu yako, kwa sababu ya maovu ya nyumba ya Israeli na ya nyumba ya Yuda walioyatenda juu ya nafsi zao wenyewe, kwa kunikasirisha, wakimfukizia Baali uvumba. Tena Bwana akanijulisha haya, nami nikayajua; ndipo uliponionyesha matendo yao. Lakini mimi nalikuwa kama mwana kondoo mpole, achukuliwaye kwenda kuchinjwa, wala sikujua ya kuwa wamefanya mashauri kinyume changu, wakisema na tuharibu mti pamoja na matunda yake, na tumkatilie mbali atoke katika nchi ya walio hai, ili jina lake lisikumbukwe tena. Lakini e Bwana wa majeshi, uhukumuye haki, ujaribuye viuno na moyo, nijalie kuona kisasi chako juu yao, kwa maana nimekufunulia wewe neno langu. Basi kwa hiyo Bwana asema hivi juu ya watu wa Anathothi watakao uhai wako, wakisema hutafanya unabii kwa jina la Bwana usije ukafa kwa mkono wetu. Kwa sababu hiyo, Bwana wa majeshi asema hivi, tazama, nitawaadhibu watu hawa, vijana watakufa kwa upanga, wana wao na binti zao watakufa kwa njaa, wala hapata kuwa na mtu atakayesalia kwao, maana nitaleta mabaya juu ya watu wa Anathothi, mwaka wa kujiliwa kwao.