Mlango wa kumi na moja. Tupa chakula chako usoni pa maji, maana utakiona baada ya siku nyingi. Uwagawie sehemu watu saba hata wanane, maana hujui baa gani litakalokuwa juu ya nchi. Mawingu yakiwa yamejaa mvua, yataimimina juu ya nchi, na mti ukianguka kuelekea kusini au kaskazini, paangukapo ule mti, papo hapo utalala. Mwenye kuuangalia upepo hatapanda, naye ayatazamaye mawingu hatavuna. Kama vile wewe usipojua njia ya upepo ni ipi, wala jinsi mifupa ikuavyo tumboni mwake mja mzito, kadhalika huijui kazi ya Mungu afanyaye mambo yote. Asubuhi panda mbegu zako, wala jioni usiuzuie mkono wako, kwa maana wewe hujui ni zipi zitakazofanikiwa, kama ni hii au hii, au kama zote zitafaa sawasawa. Kweli nuru ni tamu, tena ni jambo la kupendeza macho kutazama jua. Naam, mtu akiishi miaka mingi, na aifurahiye yote, lakini nazikumbuke siku zijazo za giza, kwa maana zitakuwa nyingi. Mambo yote yajayo ni ubatili. Wewe kijana, ufurahie ujana wako, na moyo wako ukuchangamshe siku za ujana wako, ukaziendee njia za moyo wako, na katika maono ya macho yako. Lakini ujue ya kwamba kwa ajili ya hayo yote Mungu atakuleta hukumuni. Kwa hiyo ondoa majonzi moyoni mwako na uuondoe ubaya mwilini mwako, kwa maana ujana ni ubatili na utu uzima pia.