Mlango wa tisa. Kwa ajili ya hayo yote nikatia moyo wangu katika kuyatafuta tafuta haya, ya kuwa wenye haki na wenye hekima, pamoja na matendo yao yote, wamo mkononi mwa Mungu; kwamba ni pendo au kwamba ni chuki, mwanadamu hajui. Mambo yote yawapita, mambo yote yawatukia wote sawasawa sawa. Kuna tukio moja kwake mwenye haki na kwake asiye haki, kwa mtu mwema na kwa mtu mwovu kwa mtu aliye safi na kwa mtu asiye safi, kwake yeye atoaye kafara na kwake asiyetoa kafara. Kama alivyo huyo mwema ndivyo alivyo mwenye dhambi, yeye aapaye na yeye aogopaye kiapo. Baa hilo ni katika mambo yote yanayofanyika chini ajua ya jua ya kuwa wote wanalo tukio moja nam, zaidi ya hayo mioyo ya wanadamu imejaa maovu na wazimu umu mioyoni mwao wakati walipo hai, na baadaye huenda kwa wafu kwa kuwa liko tumaini kwa yule aliyeambatana na wote walio hai, maana ni afadhali mbwa aliyehai kuliko simba aliyekufa. Kwa sababu walio hai wanajua ya kwamba watakufa, lakini wafu hawajui neno lolote, wala hawana ijara tena; maana kumbukumbu lao limesahauliwa mapenzi yao, na machukio yao na husuda yao imepotea yote pamoja, wala hawana sehemu tena katika jambo lolote lililofanyika chini ya jua. Wewe enenda zako ule chakula chako kwa furaha, unywe mvinyo yako kwa moyo wa kuchangamka, kwa kuwa Mungu amekwisha kuzikubali kazi zako. Mavazi yako na yawe meupe siku zote, wala kichwa chako kisikose marhamu. Uishi kwa furaha pamoja na mke umpendaye siku zote za maisha yako ya ubatili ulizopewa chini ya jua, siku zote za ubatili wako, kwa maana huo ni sehemu yako ya maisha na katika taabu zako ulizotaabika chini ya jua. Lolote mkono wako utakalolipata kulifanya, ulifanye kwa nguvu zako, kwa kuwa hakuna kazi wala shauri wala maarifa wala hekima huko kuzimu uendako wewe. Nikarudi na kuona chini ya jua ya kwamba si wenye mbio washindao katika michezo, wala si waliohodari washindao vitani, wala si wenye hekima wapatao chakula, wala si watu ufahamu wapatao mali wala wenye ustadi wapatao upendeleo; lakini wakati na bahati huwapata wote. Maana mwanadamu naye hajui wakati wake. Kama samaki wanaokamatwa katika nyavu mbaya, na mfano wa ndege wanaonaswa mtegoni, kadhalika wanadamu hunaswa katika wakati mbaya unapowaangukia kwa ghafula. Pia nimeona hekima chini ya jua, nayo ni kama hivi, tena kwangu mimi ilionekana kuwa ni neno kubwa. Palikuwa na mji mdogo na watu ndani yake walikuwa wachache, akaja mfalme mkuu juu yake, akauhusuru, akajenga ngome kubwa ili kuupiga. Basi kulionekana humo mtu maskini mwenye hekima, naye kwa hekima yake akauokoa mji ule; lakini hata hivyo hapakuwa na mtu yeyote aliyemkumbuka yule mtu maskini. Ndipo niliposema, bora hekima kuliko nguvu; walakini hekima ya maskini hudharauliwa, Wala maneno yake hayasikilizwi. Maneno ya wenye hekima yanenwayo taratibu husikiwa zaidi ya mlio wake atawalaye katikati ya wapumbavu. Hekima ndiyo bora kupita silaha za vita, lakini mkosaji mmoja huharibu mema mengi.