mlango wa kumi na tatu. katika mwaka wa 23 wa yoashi mwana wa ahazia mfalme wa yuda yehoahazi mwana wa yehu alianza kutawala juu ya israeli katika samaria akatawala miaka 17 akafanya yaliyo maovu machoni pa bwana akayafuata makosa ya yeroboamu mwana wa nebati ambayo kwa hayo aliwakosesha israeli wala hakuyaacha Asira ya Bwana ikawaka juu ya Israeli, akawatia mkononi mwa Hazaeli mfalme wa Shamu, na mkononi mwa Ben Hadadi mwana wa Hazaeli siku zote. Naye Yehoahazi akamsihi Bwana, Bwana akamsikiliza kwa kuwa aliyaona mateso ya Israeli, jinsi mfalme wa Shamu alivyowatesa. Bwana akawapa Israeli Mwokozi, nao wakatoka mikononi mwa Washami, wana wa Israeli wakakaa hemani mwao kama zamani za kwanza lakini hawakuyaacha makosa ya nyumba ya Yeroboamu ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli, lakini wakaendelea katika hayo, nayo ile ashera ikakaa vivyo katika Samaria, kwa kuwa hakumwachia Yehoahazi watu ila wapanda farasi hamsini na magari kumi na askari elfu kumi waendao kwa miguu, kwa kuwa mfalme wa Shamu aliwaharibu akawaponda mfano mavumbi yaliyokanyagwa. Basi mambo yote ya Yehoahazi aliyosalia, na yote aliyoyafanya na ushujaa wake, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli? Yehoahazi akalala na babaze, wakamzika katika Samaria na Yehoashi mwanawe. Katika mwaka wa 37 wa Yehoashi mfalme wa Yuda, Yehoashi mwana wa Yehoahazi alianza kutawala juu ya Israeli katika Samaria, akatawala miaka 16. Akafanya yaliyo maovu machoni pa Bwana, hakuyacha makosa ya Yeroboamu mwana wa Nebati ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli, lakini akaendelea katika hayo. Basi mambo yote ya Yehoashi aliyosalia na yote aliyoyafanya na ushuja wake aliyopigania na Amazia mfalme wa Yuda, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli? Yehoashi akalala na babaze, na Yeroboamu akakaa katika kiti chake cha enzi naye Yehoashi akazikwa huko Samaria pamoja na wafalme wa Israeli. Basi Elisha alikuwa ameshikwa na ugonjwa wake uliomuua, naye Yehoashi mfalme wa Israeli akatelemka mtazame, akamlilia mbele yake, akasema, baba yangu, baba yangu, gari la Israeli na wapanda farasi wake. Elisha akamwambia, twa uta na mishale. Naye akatoa uta na mishale Akamwambia mfalme wa Israeli, weka mkono wako katika uta. Naye akaweka mkono wake juu yake. Elisha akaweka mikono yake juu ya mikono ya mfalme, akasema, lifungue dirisha linaloelekea mashariki. Akalifungua. Basi Elisha akasema, piga. Akapiga. Akasema, mshale wa Bwana wa kushinda, naam mshale wa kushinda shamu, kwa maana utawapiga washame katika Afeki hata utakapowaangamiza. Akasema itoe mishale, akaitwaa. Akamwambia mfalme wa Israeli, piga chini, akaipiga nchi mara tatu akaacha. Yule mtu wa Mungu akamkasirikia, akasema ingalikupasa kupiga mara tano au mara sita, ndipo ungaliipiga Shamu hata kuiangamiza, bali sasa utaipiga Shamu mara tatu tu. Elisha akafa nao wakamzika. Basi vikosi vya Wamoabi wakaingia katika nchi mwanzo wa mwaka. Ikawa walipokuwa wakimzika mtu angalia, waliona kikosi, wakamtupa yule mtu kaburini mwa Elisha; mara yule maiti alipoigusa mifupa ya Elisha, alifufuka akasimama kwa miguu. Na Hazaeli mfalme wa Shamu aliwaonea Israeli siku zote za Yehoahazi, lakini Bwana akawahurumia akawasikitikia na kuwaangalia kwa ajili ya agano lake na Ibrahimu na Isaka na Yakobo, wala hakutaka kuwaangamiza, wala hakuwatupa usoni pake bado. Akafa Hazaeli mfalme wa Shamu, na Ben Hadadi mwanawe akatawala mahali pake. Naye Yehoahashi mwana wa Yehoahazi akaitwa tena mkononi mwa Ben Hadadi mwana wa Hazaeli, miji ile aliyoitwa yeye mkononi mwa Yehoahazi baba yake vitani mara tatu Yehoashi akamshinda akarudisha miji ya Israeli.