Mlango wa ishirini na moja. Ikawa baada ya hayo Nabothi Myezreeli alikuwa na shamba la mizabibu katika Yezreeli karibu na nyumba ya kifalme ya Ahabu mfalme wa Samaria. Ahabu akasema na Nabothi akamwambia, nipe shamba lako la mizabibu nilifanye shamba la mboga, maana ni karibu na nyumba yangu, nami nitakupa badala yake shamba la mizabibu lililozuri zaidi, au ukipenda nitakupa fedha sawa sawa na thamani yake. Nabothi akamwambia Ahabu, Bwana anipishe mbali nikupe wewe urithi wa baba zangu. Basi Ahabu akaenda nyumbani kwake ana moyo mzito, tena amekasirika kwa sababu ya neno lile aliloambiwa na Nabothi Miyezreeli akisema, sitakupa urithi wa baba zangu. Akajilaza kitandani pake, akageuza uso wake, akakataa kula. Lakini Yezebeli mkewe akamwendea Akamwambia, kwa nini roho yako ina huzuni hata usile chakula? Akamwambia, kwa sababu nimesema na Nabothi Miezreeli nikamwambia, unipe shamba lako la mizabibu kwa fedha, au ukipenda nitakupa shamba la mizabibu lingine badala yake. Akajibu, sitakupa shamba langu la mizabibu. Yezebeli mkewe akamwambia, je, yeah, sasa wewe unaumiliki ufalme wa Israeli? Ondoka ule chakula, moyo wako ufurahi mimi nitakupa shamba la mizabibu la Nabothi Miisraeli. Basi akaandika nyaraka kwa jina la Ahabu, akazitia muhuri yake, akazipeleka zile nyaraka kwa wazee na kwa watu wenye nguvu waliokuwa katika mji wake waliokaa pamoja na Nabothi. Akaandika katika zile nyaraka akasema, pigeni mbiu ya watu kufunga, wakamweke Nabothi juu mbele ya watu, mkainue watu wawili, watu wasiofaa ili wamshtaki na kumshuhudia kunena, umemtukana Mungu na mfalme; kisha mchukueni nje mkampige kwa mawe ili afe. Wale wazee wa mji wake na walio wenye nguvu waliokaa mjini mwake wakafanya kama Yezebeli alivyowaagiza, kama ilivyoandikwa katika nyaraka alizowapelekea. Wakapiga mbiu ya watu kufunga, wakamweka Nabothi juu mbele ya watu, na hao watu wawili, watu wasiofaa, wakaingia wakaketi mbele yake. Wale watu wasiofaa wakamshuhudia Nabothi mbele ya watu, wakasema Nabothi amemtukana Mungu na mfalme. Ndipo wakamchukua nje ya mji, wakampiga kwa mawe hata akafa. Wakampelekea Yezebeli habari, wakasema, Nabothi amepigwa kwa mawe, amekufa. Ikawa Yezebeli aliposikia ya kwamba Nabothi amepigwa kwa mawe na kufa, Yezebeli akamwambia Ahabu, inuka ulitamalaki shamba la mizabibu la Nabothi Myezreeli alilokataa kukupa kwa fedha, maana Nabothi hako hai, lakini amekufa. Ikawa Ahabu aliposikia ya kwamba Nabothi amekufa, akaondoka alitelemkia shamba la mizabibu la Nabothi Myezreeli ili alitamalaki. Neno la Bwana likamjia Eliya mtishbi kusema, ondoka, ushuke ukutane na Ahabu mfalme wa Israeli akaaye katika Samaria. Yuko katika shamba la mizabibu la Nabothi, ndiko alikoshukia ili alitamalaki. Ukamwambie ukisema, Bwana asema hivi, Je, umeua ukatamalaki? Nawe utamwambia kusema, Bwana asema hivi, mahali pale mbwa walipoiramba damu ya Nabothi, mbwa watairamba na damu yako, nam damu yako Ahabu akamwambia Eliya, Je, yeah, umenipata, ewe adui ya yangu? Akamwambia, Nimekupata. Kwa sababu umejiuza utende aliyo mabaya machoni pa Bwana. Angalia, nitaleta mabaya juu yako, nami nitakuangamiza kabisa. Nitamkatia Ahabu kila mume aliyefungwa na aliyeachwa katika Israeli. Kisha nitafanya nyumba yako iwe kama nyumba ya Yeroboamu, mwana wa Nebati na kama nyumba ya Baasha mwana wa Ahia, kwa ajili ya chukizo ulilonichukiza hata kunighadhibisha, ukawakosesha Israeli. Tena Bwana alinena habari za Yezebeli akisema, mbwa watamla Yezebeli katika kiwanja cha Yezreeli. Mtu wa nyumba ya Ahabu afaye mjini mbwa watamla na yeye afaye mashambani ndege wa angani watamla. Lakini hapakuwa na mtu kama Ahabu aliyejiuza atende maovu machoni pa Bwana, ambaye Yezebeli mkewe alimchochea akachukiza mno kwa kuzifuata sanamu, sawasawa na yote walioyafanya Waamori Bwana aliwafukuza mbele ya wana wa Israeli wa. Ikawa Ahabu alipoyasikia maneno hayo, akayararua mavazi yake, akavaa magunia mwilini mwake, akafunga, akajilaza juu ya magunia, akaenda kwa upole. Neno la Bwana likaja kwa Eliya Mtishbi kusema, huoni jinsi Ahabu alivyojidhili mbele yangu? Basi, kwa sababu amejidhili mbele yangu, sitayaleta yale mabaya katika siku zake; ila katika siku za mwanawe nitayaleta mabaya hayo juu ya nyumba yake.