Mlango wa 24. Tena hasira ya Bwana ikawaka juu ya Israeli, akamtia Daudi nia ya juu yao, akisema, nenda ukawahesabu Israeli na Yuda. Basi mfalme akamwambia Yoabu, jemedari wa jeshi la askari waliokuwa pamoja naye, zunguka sasa katikati ya kabila zote za Israeli, tangu Dani mpaka Beersheba, mkawahesabu watu, nipate kujua jumla ya hao watu. Naye Yoabu akamwambia mfalme, Bwana Mungu wako na awaongeze watu, hesabu yao ikiwa yoyote, mara mia, tena macho ya bwana wangu mfalme na yawaone. Ila kwa nini neno hili limempendeza bwana wangu mfalme? Lakini neno la mfalme likawa na nguvu juu ya Yoabu na juu ya majemadari wa jeshi. Basi Yoabu akatoka na majemadari wa jeshi, machoni pa mfalme kwenda kuwahesabu watu wa Israeli. Wakavuka Yordani, wakapiga kambi huko Aroeri, upande wa kuume wa mji ulioko kati ya bonde la Gadi na mpaka Yazeri. Kisha wakaja Gileadi na nchi ya Wahiti huko Kadeshi, kisha wakaja Dani na kutoka Dani wakazunguka mpaka Sidoni. Wakaja ngomeni kwa Tiro na kwa miji yote ya Wahivi na ya Wakanaani. Tena wakatoka kusini kwa Yuda huko Beersheba. Nao walipokwisha kuzunguka nchi yote, wakaja Yerusalemu mwisho wa miezi kenda na siku ishirini. Naye Yoabu wakamtolea mfalme jumla ya hesabu ya watu, nao walikuwa Waisraeli mashujaa wenye kufuta panga mia nane elfu nao na Wayuda walikuwa watu mia tano elfu Ndipo moyo wake Daudi ukamchoma baada ya kuwahesabu hawa watu, naye Daudi akamwambia Bwana, nimekosa sana kwa haya niliyoyafanya. Lakini sasa e Bwana nakusihi, uondole mbali uovu wa mtumishi wako, kwani nimefanya upumbavu kabisa. Na Daudi alipoondoka asubuhi, neno la Bwana likamjia nabii Gadi mwonaji wake Daudi kusema, nenda ukanene na Daudi, Bwana asema hivi, na kuwekea mambo matatu katika haya, uchague moja nikutendee hilo. Basi Gadi akamwendea Daudi akamweleza akamwambia basi miaka saba ya njaa ikujie katika nchi yako, au miezi mitatu ukimbie mbele adui zako huku akikufuatia, au siku tatu iwe tauni katika nchi yako. Fanya shauri sasa, ufikiri ni jawabu gani nimrudishie yeye aliyenituma. Naye Daudi akamwambia Gadi, nimeingia katika mashaka sana. Basi sasa natuanguke katika mkono wa Bwana, kwa kuwa rehema zake ni nyingi. Wala nisianguke katika mkono wa wanadamu. Basi Bwana akawaletea Israeli tauni tangu asubuhi hata wakati ulioamriwa, nao wakafa watu toka Dani mpaka Beer-sheba sabini elfu. Lakini huyo malaika aliponyosha mkono wake kuelekea Yerusalemu ili ya uharibu, Bwana akaghairi katika mabaya, akamwambia huyo malaika mwenye kuwaharibu watu, yatosha sasa, ulegeze mkono wako. Na yule malaika wa Bwana alikuwako karibu na kiwanja cha kupuria cha Arauna Myebusi. Daudi alipomwona malaika aliyewapiga watu akanena Bwana, akasema tazama, ni mimi niliyekosa, ni mimi niliyepotoka, lakini kondo hawa wamefanya nini? Mkono wako na uwe juu yangu na juu ya nyumba ya baba yangu. Siku hiyo Gadi akamwenda Daudi, akamwambia haya, kwa wewe ukamwinulie Bwana madhabahu penye kiwanja cha Arauna Myebusi. Basi Daudi akakwea sawasawa sawa na neno la Gadi, kama Bwana alivyoamuru. Huyo Arauni akatazama akamwona mfalme na watumishi wake wakimjia. Arauni akatoka akasujudu mbele ya mfalme kifulifuli hata nchi. Arauna akasema Bwana wangu mfalme, amemjia mtumwa wake kwa kusudi gani? Naye Daudi akasema makusudi ninunue kwako kiwanja hiki ili nimjengee Bwana madhabahu, ili kwamba tauni ipate kuzuiliwa katika watu. Arauna akamwambia Daudi, Bwana wangu mfalme na akitwaye akatolee yaliyomema machoni pake. Tazama ng'ombe hawa kwa sadaka ya kuteketezwa, tena vyombo vya kupuria na vyombo vya ng'ombe viko kwa kuni. Vitu hivi vyote, e mfalme, mimi Arauna nakupa wewe, mfalme. Kisha Arauna akamwambia mfalme Bwana Mungu wako na akukubali. Lakini mfalme akamwambia Arauna, la sivyo, lakini kweli nitavinunua kwako kwa thamani yake, wala sitamtolea ya Bwana Mungu wangu sadaka za kuteketezwa nisizozigharamia. Hivyo Daudi akakinunua hicho kiwanja cha kupuria na wale ng'ombe kwa shekeli hamsini za fedha. Naye Daudi akamjengea Bwana madhabahu huko, akatoa sadaka za kuteketezwa na sadaka za amani. Basi Bwana aliiridhia nchi, na tauni ikazuiliwa katika Israeli.