Mlango wa kumi na saba. Wakati huo Wafilisti walikusanya majeshi yao kwa vita, nao wakakusanyika huko Suko ulio mji wa Yuda, wakatua kati ya Soko na Azeka katika Efes Damimu. Naye Sauli na watu Waisraeli wakakusanyika, wakatua katika bonde la Ela, nao wakapanga vita juu ya hao Wafilisti. Wafilisti wakasimama juu ya mlima upande huu na Waisraeli wakasimama juu ya mlima upande huu napo palikuwa na, na hilo bonde katikati. Ndipo akatoka shujaa katika kambi ya Wafilisti aliyeitwa Goliathi Wagathi, ambaye urefu wake ulikuwa mikono sita na shabiri moja. Alikuwa na chepeo ya shaba kichwani, tena amevaa dari ya shaba, na uzani wake ile dari ya shaba ulikuwa shekeli elfu tano za shaba, tena amevaa mabamba ya shaba miguni mwake naye alikuwa na mkuki wa shaba kati ya mabega yake, na mti wa fumo lake ulikuwa kama mti wa mfumaji, na kichwa cha mkuki wake kilikuwa shekeli mia sita za chuma uzito wake, na mtu aliyemchukulia ngao yake akamtangulia. Naye akasimama akawapigia kelele majeshi ya Israeli, akawaambia, mbona mmetoka kupanga vita? Je, mimi si Mfilisti na ninyi si watumishi wa Sauli? Jichagulie ni mtu akanishukie mimi. Kama akiweza kupigana nami na kuniua, sisi tutakuwa watumwa wenu, nami nikimshinda yeye na kumuua, ninyi mtakuwa watumwa wetu na kututumikia. Yule Mfilisti akasema, nayatukana leo majeshi ya Israeli, nipeni mtu tupigane. Basi Sauli na Israeli wote waliposikia maneno hayo ya Mfilisti wakafadhaika na kuogopa sana. Basi Daudi alikuwa mwana yule Mwefrathi wa Bethlehemu ya Yuda aliyeitwa jina lake Yese, naye huyo alikuwa na wana wanane na yeye mwenyewe alikuwa mzee siku za Sauli na mkongwe miongoni mwa watu. Na wale wana watatu wa Yese waliokuwa wakubwa walikuwa wamefuatana na Sauli kwenda vitani, na majina ya hao wanawe watatu waliokwenda vitani ni haya: mzaliwa wa kwanza Eliabu, na wapili wake Abinadabu, na watatu Shama naye huyo Daudi alikuwa mdogo wa wote, na hao watatu waliokuwa wakubwa wakafuatana na Sauli. Basi Daudi alikuwa akienda kwa Sauli na kurudi, ili awalishe kondoo za baba yake huko Bethlehemu. Naye yule Mfilisti kukaribia asubuhi na jioni, akajitokeza siku arobaini. Ndipo Yese akamwambia Daudi mwanawe, haya sasa wachukulie ndugu zako efayabisi na mikate hii kumi ipeleke upesi kambini kwa ndugu zako, ukampelekee akida wa elfu yao jibini hizi kumi, ukawaangalie wa hali gani, kisha uniletee jawabu yao. Basi Sauli na watu wote wa Israeli walikuwa katika bonde la Ela wakipigana na Wafilisti. Daudi akaondoka asubuhi na mapema, akawaacha kondoo pamoja na mchungaji, akavitoa vitu vile, akaenda kama Yese alivyomwamuru, akafika penye magari Wakati lile jeshi walipokuwa wakitoka kwenda kupigana wakipiga kelele za vita, na Waisraeli na Wafilisti wakajipanga jeshi hili likikabili jeshi hili. Basi Daudi akaviacha vile vyombo vyake katika mkono wa mlinda vyombo, akalikimbilia jeshi, akafika, akawasalimu ndugu zake. Hata alipokuwa akisema nao, kumbe yule shujaa alitokea, yule Mfilisti wa Gathi, jina lake Goliathi, akitoka katika jeshi la Wafilisti akasema maneno yale yale, naye Daudi akayasikia. Na watu wote wa Israeli walipomwona yule mtu wakakimbia, wakaogopa sana. Watu wa Israeli wakasema je, yeah, mmemwona mtu huyo aliyepanda huko? Hakika ametoka ili awatukane Israeli. Basi itakuwa mtu yule atakemua mfalme, atamtajirisha kwa utajiri mwingi, naye atamwoza binti yake na kuifanya mbari ya baba yake kuwa huru katika Israeli. Daudi akaongea na watu waliosimama karibu naye akisema ye je, atafanyiwaje yeye yeah? Atakemua mfilisti huyo na kuwaondolea israeli aibu hii. Maana mfilisti huyo asiyetahiriwa ni nani hata awatukane majeshi ya Mungu aliye hai? Na watu wakamjibu vivyo hivyo wakisema ndivyo atakavyofanyiwa mtu yule atakemua. Naye Eliabu mkubwa wake alisikia hapo alipoongea na watu na hasira yake Eliabu ikawaka juu ya Daudi, akasema, mbona wewe umeshuka hapa na kondoo wale wachache umemwachia nani kule nyikani? Mimi nakujua kiburi chako na ubaya wa moyo wako, maana umeshuka ili upate kuvitazama vita. Naye ya Daudi akamjibu, je, yeah, mimi nimekosa nini sasa? Je, yeah, si neno kubwa hilo? Naye akamgeukia ili kumwelekea mtu mwingine akasema naye jinsi ile ile, na watu wakamjibu tena jinsi ile ile kama ya kwanza. Na maneno hayo aliyosema Daudi yaliposikiwa, watu wakamweleza Sauli, naye akatuma mtu kwenda kumwita Daudi. Akamwambia Sauli, asizimie moyo mtu yeyote kwa ajili ya huyu mimi. Mtumishi wako nitakwenda kupigana na mfilisti huyu. Sauli akamwambia Daudi, huwezi wewe kumwendea mfilisti huyu upigane naye maana wewe ukijana tu na huyu ni mtu wa vita tangu jana wake. Daudi akamwambia Sauli, mtumishi wako alikuwa akichunga kondoo za baba yake, na alipokuwa akija simba au dubu, akamkamata mwana kondoo wa lile kundi, mimi hutoka nikamfuata nikampiga, nikampokonya kinywani mwake, na akinirukia humshika ndevu zake nikampiga nikamua. Mtumishi wako alimuua simba na dubu pia; na huyu mfilisti asiyetahiriwa atakuwa kama mmoja wao, kwa sababu amewatukana majeshi ya Mungu aliye hai. Daudi akasema, Bwana aliyeniokoa na makucha ya simba na makucha ya dubu ataniokoa na mkono wa mfilisti huyu. Sauli akamwambia Daudi, enenda na Bwana atakuwa pamoja nawe. Ndipo Sauli akamvika Daudi mavazi yake ya vita, akamtia chepeo cha shaba kichwani akamvika dirii naye Daudi akajifunga upanga juu ya mavazi yake, akajaribu kwenda, maana alikuwa hajavijaribu. Daudi akamwambia Sauli, siwezi kwenda na vitu hivi, maana sikuvijaribu. Basi Daudi akavivua akaichukua fimbo yake mkononi, akajichagulia mawe laini matano katika kijito cha maji, akayatia katika mfuko wa kichungaji aliyokuwa nao, maana ni mkoba wake, na kombeo lake alikuwa nalo mkononi mwake, akamkaribia yule Mfilisti. Huyo Mfilisti naye akamsogelea Daudi na kumkaribia, na mtu yule aliyemchukulia ngao yake akamtangulia. Hata Mfilisti alipotazama huku na huku, akamwona Daudi akamdharau, kwa kuwa ni kijana tu mwekundu, tena na sura nzuri. Mfilisti akamwambia Daudi, je, yeah, mimi ni mbwa hata umenijia kwa fimbo? Mfilisti akamlaani Daudi kwa miungu yake. Filisti akamwambia Daudi, njoo huku kwangu, nyama yako nitawapa ndege wa angani na wanyama wa mwituni. Ndipo Daudi akamwambia yule Mfilisti, wewe unanijia mimi na upanga na fumo na mkuki, bali mimi ninakujia wewe kwa jina la Bwana wa majeshi, Mungu wa majeshi ya Israeli uliowatukana siku hii ya leo. Bwana atakuua mkononi mwangu, nami nitakupiga na kukuondolea kichwa chako nami leo nitawapa ndege wa angani na wanyama wa nchi mizoga ya majeshi ya Wafilisti, ili kwamba dunia nzima wajue ya kuwa yuko Mungu katika Israeli, nao jamii ya watu wote pia wajue ya kwamba Bwana haokoi kwa upanga wala mkuki, maana vita ni vya Bwana, naye atawatia ninyi mkononi mwetu. Ikawa hapo Mfilisti alipojiinua, akaenda akamkaribia Daudi, ndipo Daudi naye akapiga mbio akalikimbilia jeshi ili akutane na yule Mfilisti. Daudi akatia mkono wake mfukoni akatoa humo jiwe moja, akalitupa kwa kombeo lake, akampiga Mfilisti katika kipaji cha uso. Jiwe hilo likamwingia kipajini, akaanguka chini kifudifudi. Hivyo Daudi akamshinda yule Mfilisti kwa kombeo na jiwe, akampiga Mfilisti akamua. Walakini Daudi hakuwa na upanga mkononi mwake. Ndipo Daudi akapiga mbio akasimama juu ya mfilisti, akautoa upanga wake akaufuta alani mwake, akamuua akamkata kichwa kwa upanga huo. Nao wafilisti walipoona ya kuwa shujaa wao wamekufa, wakakimbia. Nao watu wa Israeli na Wayuda wakainuka na kupiga kelele, nao wakawafuata wafilisti mpaka ufikapo Gathi na mpaka malango ya Ekroni nao majeruhi wa wafilisti wakaanguka kando ya njia iendayo Shaarimu mpaka Gathi na mpaka Ekroni. Kisha wana wa Israeli wakarudi kutoka katika kuwafukuza Wafilisti, wakateka nyara marago yao. Naye Daudi akakitoa kichwa chake yule mfilisti na kukileta Yerusalemu, lakini silaha zake akaziweka himani mwake. Basi Sauli hapo alipomuona Daudi akitoka ili kumwendea yule mfilisti alimwambia Abneri, jemedari wa jeshi, Je, Abneri, kijana huyu ni mwana wa nani? Abneri akamjibu E mfalme, kama iishivyo roho yako, mimi siwezi kusema. Basi mfalme akasema, uliza wewe, kijana huyu ni mwana wa nani? Hata na Daudi alipokuwa yuarudi kutoka katika kumuua yule Mfilisti, Abneri alimtwaa akamleta mbele ya Sauli naye anacho kichwa chake yule mfilisti mkononi mwake. Basi Sauli akamuuliza, wewe kijana, u mwana wa nani? Naye Daudi akamjibu, mimi ni mwana wa mtumishi wako Yese, mtu wa Bethlehemu.