Mlango wa kumi. Ndipo Samweli akatoa kichupa cha mafuta, akayamimina kichwani pake, akambusu, akasema, je yeah, Bwana hakukutia mafuta uwe mkuu juu ya watu wake Israeli? Nawe utamiliki watu wa Bwana na kuwaokoa na mikono ya adui zao. Kisha, hii itakuwa ishara kwako ya kuwa Bwana amekutia mafuta uwe mkuu juu ya urithi wake. Utakapoondoka kwangu leo utakutana na wanaume wawili karibu na kaburi la Raheli katika mpaka wa Benyamini huko Selsa, nao watakuambia, punda hao uliokwenda kuwatafuta wameonekana, na tazama, baba yako ameacha kufikiri habari za punda, anafikiri habari zenu, akisema, nifanye nini kwa ajili ya mwanangu? Kisha utakwenda mbele kutoka hapo na kufika kwa mwaloni wa Tabori, na hapo Watu watatu watakutana nawe wanaokwea kumwendea Mungu huko Betheli, mmoja anachukua mwanambuzi watatu, na mwingine anachukua mikate mitatu, na mwingine anachukua kiriba cha divai. Nao watakusalimu na kukupa mikate miwili, nawe utaipokea mikononi mwako. Baada ya hayo utafika Gibea ya, ya Mungu, hapo palipo na ngome ya Wafilisti. Kisha itakuwa utakapofika mjini, utakutana na kundi la manabii wakishuka kutoka mahali pa juu wenye kinanda na tari na kinubi na filimbi mbele yao, nao watakuwa wakitabiri, na Roho ya Bwana itakujilia kwa nguvu, nawe utatabiri pamoja nao, nawe utageuzwa kuwa mtu mwingine. Basi hapo ishara hizi zitakapokutukia, fanya kama uonavyo vema, kwa kuwa Mungu i pamoja nawe. Nawe utatelemka mbele yangu mpaka Gilgali, nami angalia, nitakutelemkia huko ili kutoa sadaka za kuteketezwa na kuchinja sadaka za amani. Siku saba utangoja hata nitakapokujia na kukuonyesha yatakayokupasa kuyafanya. Ikawa alipogeuka kumwacha Samweli, Mungu akambadilisha moyo, nazo ishara zile zote zikatukia siku ile ile. Basi walipofika Gibea, tazama kikosi cha manabii wakakutana naye, kisha Roho ya Mungu ikamjilia kwa nguvu naye akatabiri kati yao. Ikawa wote waliomjua zamani walipoliona jambo hilo kwamba tazama, huyo anatabiri pamoja na manabii, ndipo watu wakasemezana, ni nini hilo lililompata mwana wa Kishi? Je, Sauli pia yumo miongoni mwa manabii? Naye akajibu mtu mmoja wa mahali hapo akasema, na baba yao nani? Kwa hiyo ikawa methali, Je, Sauli pia yumo miongoni mwa manabii? Naye alipokwisha kutabiri, alipafikilia mahali pale pa juu. Basi babaye mdogo akamuuliza Sauli na mtumishi wake, je, mlikwenda wapi? Naye akajibu, tulikwenda ili kuwatafuta hao punda, na tulipoona ya kwamba hawakuonekana, tulimwendea Samueli. Babaye mdogo Sauli akasema, tafadhali uniambie huyo Samueli aliwaambiaje? Lakini Sauli akamjibu babaye mdogo, alituambia waziwazi ya kuwa haopunda wamekwisha onekana. Lakini habari ya ufalme ambayo Samueli alimwambia hakuitaja habari hiyo. Basi Samueli akawakusanya watu mbele za Bwana huko Mispa akawaambia, wana wa Israeli, Bwana Mungu wa Israeli asema hivi, naliwatoa Israeli kutoka Misri, nami naliwaokoa ninyi na mikono ya wa Misri na ya falme zote zilizowaonea lakini leo mmemkataa Mungu wenu, naye ndiye awaponyaye katika misiba yenu yote na shida zenu, nanyi mmemwambia, Sivyo, lakini weka mfalme juu yetu. Basi sasa hudhurieni mbele za Bwana kwa kabila zenu na kwa elfu zenu. Basi Samweli akawaleta kabila zote za Israeli karibu na kabila ya Benyamini ikatwaliwa. Kisha akaileta kabila ya Benyamini karibu kwa jamaa zao, jamaa ya Wamatri ikatwaliwa. Akaileta jamaa ya Wamatri karibu, mtu baada ya mtu. Kisha Sauli mwana wa Kishi akatwaliwa, lakini walipomtafuta hakuonekana. Basi wakazidi kumuuliza Bwana, amebaki mtu asiyekuja huku bado? Naye Bwana akajibu, tazama, amejificha penye mizigo. Basi wakaenda mbio wakamleta kutoka huko naye aliposimama kati ya watu, alikuwa mrefu kuliko watu wote, tangu mapega yake kwenda juu. Samueli akawaambia watu wote, mnamwona mtu huyu aliyechaguliwa na Bwana, ya kuwa hakuna mtu mfano wake katika watu wote? Ndipo watu wote wakapiga kelele, wakasema, mfalme na aishi. Kisha Samueli aliwaambia watu madaraka ya ufalme, akayaandika katika kitabu, akakiweka mbele za Bwana. Samweli akawaruhusu watu wote waende kila mtu nyumbani kwake. Naye Sauli akaenda nyumbani kwake huko Gibea. Na pamoja naye wakaenda kikosi cha watu ambao Mungu alikuwa ameigusa mioyo yao. Lakini wengine wasiofaa kitu wakasema, "Huyu je, atatuokoaje?" Nao wakamdharau, wasimletee zawadi.