Mlango wa nane. Hata Samueli alipokuwa mzee, aliwafanya wanawe wawe waamuzi juu ya Israeli. Na jina la mwanawe, mzaliwa wa kwanza, aliitwa Yoeli, na jina la wapili, Abia, walikuwa waamuzi katika Beersheba. Ila wanawe hawakuenda katika njia zake, bali waliziacha ili wapate faida. Wakapokea rushwa na kupotosha hukumu. Ndipo wazee wa Israeli wakakutana pamoja, wakamwendea Samweli huko Rama, wakamwambia, Angalia, wewe umekuwa mzee na wanao hawaendi katika njia zako; basi tufanyie mfalme atuamue mfano wa mataifa yote. Lakini neno hilo likawa baya machoni pa Samweli waliposema, tupe mfalme atuamue. Naye Samweli akamwomba Bwana. Bwana akamwambia Samweli, isikilize sauti ya watu hawa katika kila neno watakalokuambia, kwa maana hawakukukataa wewe, bali wamenikataa mimi, ili nisiwe mfalme juu yao. Kwa kadiri ya matendo yote walionitenda tokea siku ile nilipowatoa katika Misri hata leo, kwa kuniacha mimi na kwa kutumikia miungu mingine, ndivyo watakavyokutenda wewe. Basi sasa, isikilize sauti yao, walakini waonye sana na kuwaonyesha desturi ya mfalme atakayewamiliki naye Samweli akawaambia wale watu waliotaka mfalme maneno yote ya Bwana, akasema, mfalme atakayewamiliki ninyi atakuwa na desturi hii: atatoa wana wenu na kuwaweka kwake kwa magari yake na kuwa wapanda farasi wake, nao watapiga wa mbio mbele ya magari yake, naye atawaweka kwake kuwa maakida juu ya elfu na maakida juu ya hamsini, na wengine atawaweka walime shamba lake na kuvuna mavuno yake na kufanyiza zana zake za vita na vyombo vya magari yake. Na binti zenu atawatoa kuwa wafanyaji wa marhamu na wapishi na waokaji. Atatoa makonde yenu na mashamba yenu ya mizabibu na ya mizeituni, yale yaliyo mazuri sana, ili awape watumishi wake. Naye atawatoza ushuru wa mbegu zenu na wa mizabibu yenu, awape maakida wake na watumishi wake. Atatwaa watumishi wenu na wajakazi wenu na ng'ombe zenu walio wazuri sana na punda zenu, naye atawatia katika kazi zake mwenyewe. Atawatoza fungu la kumi la makundi yenu, nanyi mtakuwa watumwa wake. Nanyi mtalia siku ile kwa sababu ya mfalme wenu mliyemchagua, Bwana asiwajibu siku ile. Walakini hao watu wakakataa kuisikiliza sauti ya Samweli, wakasema: Sivyo hivyo lakini tunataka kuwa na mfalme juu yetu, ili sisi nasi tufanane na mataifa yote, tena ili mfalme wetu atuamue, tena atoke mbele yetu na kutupigia vita vyetu. Samweli akayasikia maneno yote ya watu, akayanena masikioni mwa Bwana. Bwana akamwambia Samweli, isikilize sauti yao, ukawafanyie mfalme. Kisha Samweli akawaambia watu wa Israeli, enendeni kila mtu mjini kwake.