Mlango wa kumi na nne. Mlango wa Samsoni. Akatelemkia Timna, akaona mwanamke huko Timna, mmojawapo wa binti za Wafilisti. Kisha akapanda akawaambia baba yake na mama yake, akasema, nimemwona mwanamke huko Timna, mmojawapo wa binti za Wafilisti, basi mnipatie, ni mwoe. Ndipo baba yake na mama yake wakamwambia, je, yeah, hapana, mwanamke hata mmoja katika ndugu zako au katika jamaa zangu zote hata uende kumwoa mwanamke kwa hawa wafilisti wasiotahiriwa? Samsoni akamwambia baba yake, nipatie huyo, kwa maana ananipendeza sana. Lakini baba yake na mama yake hawakujua ya kuwa jambo hili ni la Bwana, maana alitaka kisa juu ya Wafilisti. Basi wakati ule Wafilisti walikuwa wakiwatawala Israeli. Ndipo Samsoni na baba yake na mama yake wakatelemkia Timna, wakafika mashamba ya mizabibu huko Timna, na tazama, mwana simba akamngurumia. Roho ya Bwana ikamjilia kwa nguvu, naye akampasua kana kwamba anampasua mwanambuzi, wala hakuwa na kitu chochote mkononi mwake, lakini hakuambia baba yake na mama yake aliyoyafanya. Basi akatelemka na kuzungumza na huyo mwanamke, naye akampendeza Samsoni sana. Kisha baadaye akarudi ili kumtwaa Naye akageuka kando kuuangalia mzoga wa huyo simba, na tazama, nyuki wengi walikuwamo ndani ya mzoga wa simba na asali. Akatua asali mikononi mwake, akaenda mbele, huku akila. Alipokuwa akienenda akawafikilia babaye na mamaye, akawapa nao akala, lakini hakuwaambia ya kuwa ameitoa hiyo asali katika mzoga wa simba. Basi babaye akamtelemkia huyo mwanamke Samsoni naye akafanya karamu huko, kwa kuwa vijana ndivyo walivyokuwa wakifanya. Basi ikawa hapo walipomwona wakamletea wenziwe thelathini wawe pamoja naye. Samsoni akawaambia mimi nitawategea ninyi kitendawili, kama mwaweza kunionyesha katika hizo siku saba za karamu na kukitambua, ndipo hapo nitawapa mavazi thelathini ya kitani na mavao mengine thelathini, lakini msipoweza kunyonyesha, ndipo hapo ninyi mtanipa mimi mavazi thelathini ya kitani na mavao mengine thelathini Basi wakamwambia, haya tega kitendawili chako ili tupate kukisikia. Naye akawaambia, katika huyo mwenye kula kikatoka chakula, katika huyo mwenye nguvu ukatoka utamu. Ikawa kwa siku ya saba, wakamwambia mkewe Samsoni, bembeleze mumeo ili atuonyeshe hicho kitendawili, tusije tukakuteketeza moto wewe na nyumba ya baba yako. Je, mmetuita ili mpate kuichukua mali yetu? Je Ye. sivyo? Basi mkewe Samsoni akalia mbele yake akasema, wewe wanichukia tu wala hunipendi, wewe umewategea kitendawili hawa wana wa watu wangu nawe hukuniambia mimi. Naye akamwambia, angalia, sikumwambia baba yangu wala mama yangu, nami nikuambie wewe? Naye akalia mbele yake hizo siku saba, wakati ulioendelea karamu yao. Basi ikawa siku ya saba, akamwambia, kwa sababu alikuwa akimsisitiza sana, naye akawaambia wale wana wa watu wake hicho kitendawili. Nao watu wa mji wakamwambia siku ya saba, kabla ya jua kuchwa, ni kitu gani kilichokitamu kuliko asali? ni kitu gani kilicho na nguvu kuliko simba? Naye akawaambia kwamba hamkulima na mtamba wangu, hamgekitambua kitendawili changu. Roho ya Bwana ikamjilia juu yake kwa nguvu, naye akatelemkia Ashkeloni akapiga watu waume thelathini katika watu hao na kuzitoa nyara zao na kuwapa hao waliokitambua kitendawili mavao hayo. Asira zake zikamwaka, naye akakwea kwenda nyumbani kwa baba yake. Lakini huyo mke wa Samsoni aliozwa mwenzake ambaye alikuwa amemtendea kama rafikiye.