Lango kumi na tatu. wa wana wa Israeli wakafanya tena yaliyo mabaya mbele za macho ya Bwana. Bwana akawatia katika mikono ya Wafilisti muda wa miaka arobaini. Palikuwa na mtu mmoja wa Sora wa jamaa ya Wadani, jina lake akiitwa Manoa, na mkewe alikuwa Tasa, hakuzaa watoto. Malaika wa Bwana akamtokea yule mwanamke, akamwambia tazama wewe sasa utasa, huzai, lakini utachukua mimba nawe utamzaa mtoto mwanamume. Basi sasa jihadhari na kuomba, usinywe divai wala kileo wala usile kitu kilicho najisi, kwani tazama, utachukua mimba nawe utamzaa mtoto mwanamume na wembe usipite juu ya kichwa chake, maana mtoto huyo atakuwa mnadhiri wa Mungu tangu tumboni, naye ataanza kuokoa Israeli na mikono ya Wafilisti. Ndipo yule mwanamke akaenda akamwambia mume wake akisema, mtu wa Mungu alinijia na uso wake ulikuwa kama uso wa malaika wa Mungu wa kutisha sana, nami sikumuuliza umetoka wapi, wala hakuniambia jina lake, lakini aliniambia, tazama, utachukua mimba nawe utamzaa mtoto mwanamume. Basi sasa usinywe divai wala kileo wala usile kitu kilicho najisi, maana mtoto huyo atakuwa mnadhiri wa Mungu tangu tumboni hata siku ya kufa kwake. Ndipo huyo Manoa akamwomba Mungu akisema, E Bwana, nakuomba yule mtu wa Mungu uliyemtuma na aje kwetu mara ya pili, atufundishe hayo yatupasayo kumfanyia huyo mtoto atakayezaliwa. Mungu akasikiza sauti ya Manoa, naye malaika wa Mungu akamwendea yule mwanamke tena alipokuwa na keti shambani, lakini mumewe Manoa hakuwapo pamoja naye. Basi huyo mwanamke akaenda haraka akapiga mbio na kumwambia mumewe akisema, tazama, huyo mtu amenitokea, huyo aliyenijilia siku ile. Basi Manoa akainuka akamwandama mkewe na kumfikilia mtu huyo, akamuuliza je, yeah, wewe ndiye mtu yule aliyenena na huyu mwanamke? Akasema naam, ni mimi. Manoa akasema basi, sasa hayo maneno yako yatakapotimia, je, huyo mtoto atakuwa namna gani, na kazi yake itakuwa nini? Malaika wa Mungu akamwambia Manoa, katika hayo yote niliyomwambia huyo mwanamke, na ajihadhari asile kitu chochote kitokacho katika mzabibu, wala asinywe divai wala mvinyo, wala asile kitu chochote kilicho najisi hayo yote niliyomwamuru na ayatunze. Kisha Manoa akamwambia huyo malaika wa Bwana na kuomba, tukuzuie ili tupate kuandaa mwana mbuzi kwa ajili yako. Lakini malaika wa Bwana akamwambia Manoa, ujapokuwa wanizuia sitakula katika mkate wako, na kwamba wataka kufanya tayari sadaka ya kuteketezwa inakupasa kumsongezea Bwana, kwa kuwa Manoa hakujua ya kwamba yeye ni malaika wa Bwana. Manoa akamwambia huyo malaika wa Bwana, jina lako ni nani? Ili kwamba hapo hayo maneno yako yatakapotimia nipate kukutukuza. Huyo malaika wa Bwana akamwambia, kwani wewe kuniuliza jina langu? Kwa kuwa jina hilo ni la ajabu. Basi Manoa akamtwaa yule mwanambuzi pamoja na sadaka ya unga akamtolea Bwana hapo juu ya mwamba. Huyo malaika akatenda la ajabu. Manoa na mkewe wakaangalia kwa maana ikawa mara huo mwali wa moto ulipopaa juu mbinguni kutoka pale madhabahuni, huyo malaika wa Bwana akapaa katika mwali wa moto wa madhabahu. Nao Manoa na mkewe wakaangalia, wakainama kifudifudi. Lakini malaika wa Bwana hakumtokea Manoa tena wala mkewe. Ndipo Manoa alipojua ya kwamba ndiye malaika wa Bwana. Manoa akamwambia mkewe, Hakika yetu tutakufa sisi, kwa sababu tumemwona Mungu. Lakini mkewe akamwambia, kama Bwana angetaka kutuua hangepokea sadaka ya kuteketezwa wala sadaka ya unga mikononi mwetu, wala hangetuonyesha mambo hayo yote, wala hangetuambia mambo kama hayo wakati huu. Basi yule mwanamke akamzaa mtoto mwanamume, akamwita jina lake Samsoni. Mtoto huyo akakua, Bwana akambarikia. Roho ya Bwana ikaanza kumtaharakisha katika Mahanedani katikati ya Sona na Eshtaoli.