Mlango wa ishirini na nne. Yoshua akawakusanya kabila zote za Israeli huko Shekemu, akawaita wazee wa Israeli na wakuu wao na waamuzi wao na maakida wao, nao wakahudhuria mbele za Bwana. Yoshua akawaambia watu wote, Bwana Mungu wa Israeli asema hivi, baba zenu hapo zamani walikaa ng'ambo ya mto, maana Tera baba yake Ibrahimu naye ni baba yake Nahori, wakaitumikia miungu mingine. Nami nikamtoa Ibrahimu baba yenu toka ng'ambo ya mto, nikamwongoza katika nchi yote ya Kanaani, nikaongeza uzao wake, nikampa Isaka. Kisha nikampa huyo Isaka Yakobo na Esau, nami nikampa Esau mlima Seiri ya umiliki. Yakobo na watoto wake wakashuka Misri, kisha nikawatuma Musa na Haruni nikaipiga nchi ya Misri kwa hayo yote niliyoyatenda kati yake. Hatimaye nikawatoa ninyi, nikawatoa babu zenu watoke Misri, nanyi mkaifikilia bahari. Wamisri wakawafuatia baba zenu kwa magari na wapanda farasi mpaka bahari ya Shamu, nao walipomlilia Bwana akaweka giza kati ya ninyi na Wamisri, akaileta bahari juu yao akawafunikiza, nayo macho yenu yaliyaona mambo niliyoyatenda huko Misri. Kisha mkakaa jangwani siku nyingi. Kisha nikawaleta na kuwaingiza katika nchi ya Waamori walioko ng'ambo ya pili ya Yordani, nao wakapigana nanyi, nikawatia mikononi mwenu, mkaimiliki nchi yao, nami nikawaangamiza mbele yenu. Ndipo Balaki mwana wasipori, wa Sipori mfalme wa Moabu akainuka, akapigana na Israeli tena akatuma watu akamwita Balaamu mwana wa Beori aje awalaani, lakini sikukubali kumsikiliza Balaamu, kwa hiyo akafuliza kuwabarikia ninyi. Basi nikawatoa katika mkono wake, nanyi mlivuka Yordani mkafika Yeriko, na watu wa Yeriko wakapigana nanyi, Mwamori na Mperizi na Mkanaani na Mhiti na Mgirgashi na Mhivi na Myebusi nami nikawatia mikononi mwenu, nikatuma mavu mbele yenu, waliowafukuza mbele yenu hao wafalme wawili wa Waamori, si kwa upanga wako wala kwa upinde wako. Nami nimewapa ninyi nchi msiyoitendea kazi, na miji msiyoijenga, nanyi mmekaa humo, mnakula matunda ya mashamba ya mizabibu na mizeituni msiyoipanda. Basi sasa, mcheni Bwana, mkamtumikie kwa unyofu wa moyo na kwa kweli na kuiweka mbali miungu ambayo baba zenu waliitumikia ng'ambo ya mto na huko Misri, mkamtumikie yeye Bwana. Nanyi kama mkiona ni vibaya kumtumikia Bwana, chagueni hivi leo mtakayemtumikia, kwamba ni miungu ile ambayo baba zenu waliitumikia ng'ambo ya mto au kwamba ni miungu ya wale wa Amori ambao mnakaa katika nchi yao, lakini mimi na nyumba yangu tutamtumikia Bwana. Hawa watu Wakajibu wakasema, Hasha, tusimwache Bwana ili kuitumikia miungu mingine. Kwa maana Bwana Mungu wetu, yeye ndiye aliyetupandisha sisi na baba zetu kutoka nchi ya Misri, kutoka nyumba ya utumwa, naye ndiye aliyezifanya ishara zile kubwa mbele ya macho yetu, na kutulinda katika njia ile yote tuliyoiendea, na kati ya watu wa mataifa yote tuliyopita katikati yao. Bwana ndiye aliyewafukuza watu wa mataifa yote watoke mbele yetu, nam Waamori waliokaa katika nchi hii. Basi kwa sababu hiyo sisi nasi tutamtumikia Bwana, maana yeye ndiye Mungu wetu. Yoshua akawaambia watu, hamwezi kumtumikia Bwana kwa kuwa yeye ni Mungu mtakatifu, yeye ni Mungu mwenye wivu, hatawasamehe makosa yenu wala dhambi zenu. Kama mkimcha Bwana na kuitumikia miungu migeni, ndipo atageuka na kuwatenda mabaya na kuwaangamiza baada ya kuwatendea mema. Lakini hao watu wakamwambia Yoshua, la, lakini tutamtumikia Bwana. Yoshua akawaambia watu, ninyi mmekuwa mashahidi juu ya nafsi zenu ya kuwa mmemchagua Bwana ili kumtumikia yeye. Wakasema, sisi tu mashahidi. Akasema, basi sasa iondoeni miungu migeni iliyo kati yenu, mkaielekeze mioyo yenu kwa Bwana Mungu wa Israeli. Ndipo hao watu wakamwambia Yoshua, Bwana Mungu wetu ndiye tutakayemtumikia, na sauti yake ndiyo tutakayoitii. Basi Yoshua akafanya agano na wale watu siku ile, akawapa amri na agizo huko Shekemu. Yoshua akayaandika maneno haya katika kitabu cha Torati ya Mungu, kisha akatwaa jiwe kubwa akalisimamisha huko chini ya ule mwaloni uliokuwa karibu na patakatifu pa Bwana. Yoshua akawaambia watu wote, tazama jiwe hili litakuwa shahidi juu yetu, kwa maana limesikia maneno yote ya Bwana aliyotuambia. Basi litakuwa shahidi juu yenu, msije mkamkana Mungu wenu. Basi Yoshua akawaruhusu watu, wakaenda zao kila mtu kwenye urithi wake. Ikawa baada ya hayo Yoshua mwana wa Nuni mtumishi wa Bwana akafa mwenye umri wa miaka mia na kumi. Wakamzika katika mpaka wa urithi wake huko Timnathsera ulio katika nchi ya vilima ya Efraimu upande wa kaskazini wa mlima wa Gaashi. Nao Israeli wakamtumikia Bwana siku zote za Yoshua na siku zote za hao wazee walioishi baada ya kufa kwake Yoshua, hao walioijua kazi yote ya Bwana aliyowatendea Israeli. Na hiyo mifupa ya Yusufu ambayo wana wa Israeli walikuwa wameileta kutoka Misri wakaizika huko Shekemu, katika ile sehemu ya nchi Yakobo aliyoinunua kwa wana wa Hamori Shekemu, wa Hamori babaye Shekemu kwa vipande mia vya fedha, nayo na ikawa ni urithi wa wana wa Yusufu. Huyo Eleazari mwana wa Haruni naye akafa wakamzika katika kilima cha Finehasi mwanawe, ambacho alipewa yeye katika nchi ya vilima ya Efraimu.