Mlango wa kumi. Basi ikawa hapo Adoni Sedeki mfalme wa Yerusalemu aliposikia jinsi Yoshua alivyoushika mji wa Ai na kuuharibu kabisa, kama alivyoufanyia mji wa Yeriko na mfalme wake, akaufanya vivyo Ai na mfalme wake, na jinsi wenyeji waliokaa Gibeoni walivyofanya amani na Israeli, na ya kwamba walikuwa kati yao, ndipo wakacha mno, kwa sababu Gibeoni ulikuwa ni mji mkubwa kama ilivyo miji ya kifalme mmojawapo, tena kwa sababu ulikuwa ni mji mkubwa kupita Ai, tena watu wake wote walikuwa ni mashujaa. Basi kwa hiyo Adoni Sedeki mfalme wa Yerusalemu akatuma ujumbe kwa Hohamu mfalme wa Hebroni na kwa Piramu mfalme wa Yarmuthi na kwa Yafia mfalme wa Lakishi na kwa Debiri mfalme wa Egloni akiwaambia Haya, kweeni mji kwangu nisaidie, tuupige Gibeoni, kwa sababu umefanya mapatano ya amani pamoja na Yoshua na wana wa Israeli. Ndipo hawa wafalme watano wa Waamori, mfalme wa Yerusalemu na mfalme wa Hebroni na mfalme wa Yarmuthi na mfalme wa Lakishi na mfalme wa Egloni, wakakutana pamoja, kisha wakakwea wao na jeshi zao zote na kupanga marago yao kinyume cha Gibeoni na kuupiga vita. Ndipo watu wa Gibeoni wakatuma wajumbe kwenda kwa Yoshua huko Gilgal Maragoni, wakamwambia, usiulegeze mkono wako hata ukatuacha sisi watumishi wako, uje kwetu kwa upesi, utuokoe na kutusaidia, kwa sababu wafalme wote wa Waamori wakaao katika nchi ya vilima wamekutana pamoja juu yetu. Basi Yoshua akakwea kutoka Gilgali yeye na watu wa vita wote pamoja naye na mashujaa wenye uwezo pia wote. Bwana akamwambia Yoshua, usiwache watu hao, kwa kuwa mimi nimekwisha kuwatia mikononi mwako. Hapana mtu awaye yote miongoni mwao atakayesimama mbele yako. Basi Yoshua akawafikilia gafula, kwani alikwea kutoka Gilgali kwenda usiku kucha. Bwana naye akawatapanya mbele ya Israeli na Israeli akawaua uuaji ulio mkuu hapo Gibeoni, akawafukuza waikimbilie hiyo nchi ya kukwelea kwenda Beth Horoni, na kuwapiga hata kufikilia Azeka, tena hata kufikilia Makeda. Kisha ikawa hapo walipokuwa wakikimbia mbele ya Israeli, hapo walipokuwa katika kutelemkia Beth Horoni, ndipo Bwana alipowatumia mawe makubwa kutoka mbinguni juu yao hata kufikilia Azeka. Nao wakafa; hao waliokufa kwa kuuawa na hayo mawe ya barafu walikuwa ni wengi kuliko hao waliouawa na wana wa Israeli kwa upanga. Ndipo Yoshua akanena na Bwana katika siku hiyo, ambayo Bwana aliwatoa Waamori mbele ya wana wa Israeli, akasema mbele ya macho ya Israeli, wewe jua, simama kimya juu ya Gibeoni, na wewe mwezi, simama katika bonde la Aiyaloni. Lipo jua likasimama na mwezi ukatulia, hata hilo taifa lilipokuwa limekwisha jipatiliza juu ya adui zao. Haikuwapo siku nyingine mfano wa siku hiyo katika siku zilizotangulia mbele yake wala katika hizo zilizoandamana baada yake, hata ikawa yeye Bwana kuisikia sauti ya binadamu, kwa kuwa Bwana alipiga vita kwa ajili ya Israeli. Basi Yoshua akarudi na Israeli wote wakarudi pamoja naye mpaka Maragoni hapo Gilgali. Na hawa wafalme watano wakakimbia, wakajificha ndani ya pango la Makeda. Kisha Yoshua aliambiwa habari hiyo ya kwamba hawa wafalme watano wameonekana, nao wa hali ya kujificha ndani ya pango la Makeda. Basi Yoshua akasema, haya, vingirisheni mawe makubwa mdomoni mwa lile pango, kisha wekeni watu hapo ili kuwalinda lakini, msikae ninyi, wafuatieni adui zenu, mwapige hao walio nyuma, msiwaache wakaingia ndani ya miji yao, kwa kuwa Bwana Mungu wenu amewatia mikononi mwenu. Kisha ikawa hapo Yoshua na wana wa Israeli walipokuwa wamekwisha kuwaua watu wengi mno hata wakaangamizwa, na hayo mabaki yao yaliyowasalia walipokuwa wamekwisha ingia katika miji yao yenye boma ndipo hao watu wote wakamrudia Yoshua Maragoni huko Makeda salama. Hakuna mtu awa yeyote aliyetoa ulimi kinyume cha hao wana wa Israeli hata mmoja wapo. Kisha Yoshua akasema, haya, funua mdomo wa pango, niletee hao wafalme watano hapa nje ya pango. Nao wakafanya wakamletea hao wafalme watano hapo nje ya pango, yaani mfalme wa Yerusalemu na mfalme wa Hebroni na mfalme wa Yarmuthi na mfalme wa Lakishi na mfalme wa Egloni. Kisha ikawa hapo walipomletea Yoshua hao wafalme watano hapo nje, Yoshua akawaita wanaume wote wa Israeli, akawaambia majemedari wa watu wa vita waliokwenda naye, haya jongeeni karibu, mweke nyayo za miguu yenu katika shingo za wafalme hawa. Nao wakajongea karibu, wakatia nyayo zao katika shingo zao. Yoshua akawaambia, msiche wala msifadhaike, iweni hodari na mioyo ya ushujaa, kwa kuwa ndivyo Bwana atakavyowafanyia adui zenu wote ambao mwapigana nao. Baadaye Yoshua akawapiga na kuwaua akawatundika katika miti mitano, nao wakawa wakitundikwa katika hiyo miti hata jioni. Kisha wakati wa kuchwa jua, Yoshua akatoa amri, nao wakawatelemsha katika hiyo miti na kuwatupa katika lile pango ambamo walikuwa walijificha, kisha wakatia mawe makubwa mdomoni mwa pango, hata hivi leo. Siku hiyo Yoshua akautua mji wa Makeda, akaupiga kwa makali ya upanga na mfalme wake, akawaangamiza kabisa, na wote pia waliokuwamo ndani yake, hakumwacha hata mmoja aliyesalia, naye akamfanyia huyo mfalme wa Makeda kama alivyomfanyia huo mfalme wa Yeriko. Kisha Yoshua akapita kutoka hapo Makeda mpaka Libna, na Israeli wote pamoja naye, nao wakapiga Libna. Bwana akautia na mji huo pia pamoja na mfalme wake mkononi mwa Israeli, naye akaupiga kwa makali ya upanga, na wote pia waliokuwamo ya ndani yake. Hakumwacha hata mmoja aliyesalia ndani yake, naye akamtenda mfalme wake kama alivyomtenda huyo mfalme wa Yeriko. Kisha Yoshua akapita kutoka hapo Libna na Israeli wote pamoja naye, wakafika Lakishi wakapanga marago mbele yake na kupigana nao. Bwana akautia mji huo wa Lakishi mkononi mwa Israeli naye akautwaa, siku ya pili akaupiga kwa makali ya upanga na wote pia waliokuwamo ndani yake, sawasawa na hayo yote aliyoutenda Libna. Wakati huo, Horamu mfalme wa Gerezi akakwea ili kuusaidia Lakishi, lakini Yoshua akampiga yeye na watu wake, hata asimsaze hata mtu mmoja. Kisha Yoshua akapita kutoka hapo Lakishi, na Israeli wote pamoja naye, hata wakafikilia Egloni, nao wakapanga marago mbele yake na kupigana nao. Siku iyo hiyo hiyo waka na wakautwaa, nao wakaupiga kwa makali ya upanga, na wote pia waliokuwamo ndani yake, akawaangamiza kabisa siku hiyo, sawasawa na hayo yote aliyoufanyia mji wa Lakishi. Kisha Yoshua akakwea kutoka hapo Egloni na Israeli wote pamoja naye hata wakafikilia Hebroni na waka, nao wakapigana nao, wakautwaa na kuupiga kwa makali ya upanga na mfalme wake na miji yake yote na wote waliokuwamo ndani yake, hakumwacha aliyesalia hata mtu mmoja, sawasawa na hayo yote aliyoufanyia huo mji wa Egloni, lakini akauangamiza kabisa na wote pia waliokuwamo ndani yake. Kisha Yoshua akarudi na Israeli wote pamoja naye hata Debiri, nao akapigana nao, kisha akautwaa na mfalme wake na miji yake yote, nao wakawapiga kwa makali ya upanga, wakawaangamiza kabisa wote pia waliokuwamo ndani yake, hakumwacha hata mmoja aliyesalia, kama alivyoufanyia Hebroni aliufanyia alivyo na Debiri, vivyo na mfalme wake kama alivyofanya Libna na mfalme wake. Basi Yoshua akaipiga nchi hiyo yote, nchi ya vilima na nchi ya Negebu na nchi ya Shefela na nchi ya matelemko na wafalme wake wote, hakumwacha aliyesalia hata moja, lakini akawaharibu kabisa wote waliokuwa wavuta pumzi, kama Bwana Mungu wa Israeli alivyoamuru. Yoshua akawapiga kutoka Kadesh Barnea mpaka Gaza na nchi yote ya Gusheni hata Gibeoni. Na wafalme hao wote na nchi zao Yoshua akatwaa wakati huo, kwa sababu yeye Bwana Mungu wa Israeli alipigana kwa ajili ya Israeli. Kisha Yoshua akarudi na Israeli wote pamoja naye hata marago yao huko Gilgali.