Mlango wa thelathini. Tena ikawa mambo haya yote yatakapokujilia baraka na laana nilizoweka mbele yako nawe utakapozikumbuka kati ya mataifa yote huko atakakokupeleka bwana Mungu wako nawe utakapomrudia bwana Mungu wako na kuitii sauti yake mfano wa yote ni kuagizayo leo wewe na wanao kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote Ndipo Bwana Mungu wako atakapougeuza utumwa wako, naye atakuhurumia tena, atarejea na kukukusanya kutoka mataifa yote huko alikokutawanyia Bwana Mungu wako. Watu wako waliotawanyika wakiwako katika ncha za mbingu za mwisho, kutoka huko atakukusanya Bwana Mungu wako, kutoka huko atakutwaa. Atakuleta Bwana Mungu wako uingie nchi waliomiliki baba zako nawe utaimiliki, naye atakutendea mema na kukufanya uwe watu wengi kuliko baba zako. Bwana Mungu wako atautahiri moyo wako na moyo wa uzao wako ili umpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote upate kuwa hai. Na laana hizi zote Bwana Mungu wako atawatia adui zako na hao wakuchukiao waliokuwa wakikutesa nawe. Utarudi uitii sauti ya Bwana na kuyafanya maagizo yake yote, ni kuagizayo leo. Na Bwana Mungu wako atakufanya uwe na wingi wa uheri katika kazi yote ya mkono wako, katika uzao wa tumbo lako, na katika uzao wa ng'ombe wako, na katika uzao wa nchi yako, kwa kuwa Bwana atafurahi tena juu yako kwa wema, kama alivyofurahi juu ya baba zako ukiwa utaifuata sauti ya Bwana Mungu, Mungu wako kwa kuyashika maagizo yake na amri zake zilizoandikwa katika chuo hiki cha Torati, ukimwelekea Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote. Kwa maana maagizo haya ni kuagizayo leo si mazito mno kwako, wala si mbali. Si mbinguni, hata useme ni nani atakayetupandia mbinguni, akatuletee aje atuambie tusikie, tupate kuyafanya. Wala si ng'ambo ya pili ya bahari, hata useme ni nani atakayetuvukia bahari akatuletee aje atuambie tusikie tupate kuyafanya? Lakini neno li karibu nawe sana, li katika kinywa chako na moyo wako, upate kulifanya. Angalia, nimekuwekea leo mbele yako uzima na mema na mauti na mabaya, kwa hivi ni kuagizavyo leo kumpenda Bwana Mungu wako kuenenda katika njia zake na kushika maagizo yake na amri zake na hukumu zake, upate kuwa hai na kuongezeka, Bwana Mungu wako apate kukubarikia katika nchi uingiayo kuimiliki. Lakini moyo wako ukikengeuka, usipotaka kusikiza, lakini ukavutwa kando kwenda kuabudu miungu mingine na kuitumikia, na wahubiri hivi leo, hakika mtaangamia hamtazifanya siku zenu kuwa nyingi juu ya nchi uivukiayo Yordani uingie kuimiliki. Nazishuhudia mbingu na nchi juu yenu hivi leo, kuwa nimekuwekea mbele yako uzima na mauti, baraka na laana. Basi chagua uzima, ili uwe hai wewe na uzao wako, kumpenda Bwana Mungu wako, kuitii sauti yake na kushikamana naye, kwani hiyo ndiyo uzima wako na wingi wa siku zako, upate kukaa katika nchi Bwana aliyowapa baba zako Ibrahimu na Isaka na Yakobo, yakuwa atawapa.