Mlango wa 24. Mtu akiisha kutoa mke kwa kumwoa, asipopata kibali machoni mwake kwa kuwa ameona neno ovu kwake, na amwandikie hati ya kumwacha akamtilie mkononi mwake na kumtoa katika nyumba yake, naye akiisha kuondoka katika nyumba yake, anaruhusa kwenda akawa mke wa mtu mwingine, na huyo mumewe wa sasa akimchukia na kumwandikia hati ya kumwacha na kumpa mkononi mwake na kumtoa katika nyumba yake, au akifa yeye mumewe wa sasa aliyemtwaa kuwa mkewe; yule wa kwanza aliyemwacha asimtwai kuwa mkewe tena, akiisha kutiwa unajisi; kwa kuwa haya ni machukizo mbele za Bwana. Kwa hiyo usiitie dhambini nchi akupayo Bwana Mungu wako iwe urithi. Mtu atoapo mke mpya Asiende vitani pamoja na jeshi, wala asipewe shughuli juu yake yoyote. Akae faragha mwaka mmoja nyumbani mwake, apate mfurahisha mkewe aliyemtwaa. Mtu awa yeyote asitwaye jiwe la kusagia la juu wala la chini, kuwa rehani, kwani hivi ni kutoa maisha ya mtu kuwa rehani. Mtu akionekana anamwiba nduguze mmojawapo katika wana wa Israeli, akamfanya kama mtumwa au kumuza na afe mwivi huyo. Ndivyo utakavyoondoa uovu katikati yako. Angalia katika pigo la ukoma utunze kwa bidii, kwa kufanya mfano wa yote watakayowafundisha makuhani Walawi; tunzeni kwa kuyafanya vile vile kama nilivyowaamuru wao. Kumbukeni na Bwana Mungu wako alivyomtenda Miriamu katika njia mlipotoka Misri. Umkopeshapo jirani yako chochote kikopeshwacho, Usiingie katika nyumba yake kwenda kutoa rehani kwake; simama nje, yule umkopeshaye akulete nje ile rehani. Naye akiwa ni mtu maskini, usilale na rehani yake; sharti umrudishie rehani lichwapo jua, apate kulala na mavazi yake na kukubarikia nayo; itakuwa ni haki kwako mbele za Bwana Mungu wako. Usimwonee mtumishi mwenye ujira aliye maskini na uhitaji kama ni wanduguzo au kama ni wageni wako mmojawapo walio katika nchi yako ndani ya malango yako, mpe ujira wake kwa siku yake, wala jua lisichwe juu yake, kwa maana ni maskini, moyo wake umeutumainia huo; asija kamlilia Bwana juu yako, ikawa ni dhambi kwako. Mababa wasiuawe kwa ajili ya watoto wao, wala watoto wasiuawe kwa ajili ya baba zao. Kila mtu na auawe kwa ajili ya dhambi yake mwenyewe. Usipotoshe hukumu ya mgeni wala ya yatima, wala usitoe mavazi ya mjane ya werehani bali kumbuka ya kuwa ulikuwa mtumwa katika Misri, Bwana Mungu wako akakukomboa huko; kwa hiyo nakuamuru kutenda neno hili. Uvunapo mavuno yako katika shamba lako, ukasahau mganda shambani, usirudi kuuchukua na uwe wa mgeni au yatima au mjane, ili Bwana Mungu wako akubariki katika kazi yote ya mikono yako. Utakapochuma matunda ya mizeituni yako usirudi kuchuma mara ya pili; yaliyobaki apewe mgeni na yatima na mjane. Uchumapo zabibu katika shamba lako la mizabibu usichume mara ya pili; zilizobaki apewe mgeni na yatima na mjane. Nawe kumbuka ya kuwa ulikuwa mtumwa katika nchi ya Misri. Kwa hiyo nakuamuru kutenda neno hili.