Mlango wa 18. Bwana akamwambia Haruni, wewe na wanao na nyumba ya baba zako pamoja nawe mtachukua uovu wa patakatifu, wewe na wanao pamoja nawe mtauchukua ukuhani wenu. Na ndugu zako nao kabila ya Lawi, kabila ya baba yako, uwalete karibu pamoja nawe, ili waungwe nawe na kukuhudumia. Bali wewe na wanao pamoja nawe watakuwa mbele ya hema ya ushahidi, nao watashika ulinzi kwa amri yako na ulinzi wa hema yote. Lakini wasikaribie vyombo vya patakatifu wala madhabahu, wasife wao pamoja na ninyi. Nao wataungwa nawe na, na kuushika ulinzi wa hema ya kukutania kwa ajili ya utumishi wote wa hema, na mgeni asiwakaribie ninyi. Nanyi mtashika ulinzi wa patakatifu na ulinzi wa madhabahu isiwe ghadhabu juu ya wana wa Israeli tena. Nami tazama, nimewatoa ndugu zenu Walawi miongoni mwa wana wa Israeli kwenu ninyi; watu hao ni kipawa alichopewa Bwana, waufanye utumishi wa hema ya kukutania. Nawe na wanao pamoja nawe mtautunza ukuhani wenu kwa ajili ya kila kitu cha madhabahu na kwa ajili ya vile vilivyomo ndani ya pazia; nanyi mtatumika. Na wapeni ukuhani wa utumishi wa kipawa, na mgeni akaribiaye atauawa. Kisha Bwana akamwambia Haruni, tazama, nimekupa wewe ulinzi wa sadaka zangu za kuinuliwa. Maana vitu vyote vya hao wana wa Israeli vilivyoweka wakfu nimekupa wewe na wanao, vitu hivyo kwa ajili ya kule kutiwa mafuta kwenu, kuwa haki yenu milele. Vitu hivi vitakuwa vyako katika vile vilivyo vitakatifu sana visiteketezwe motoni, matoleo yao yote, maana kila sadaka yao ya unga na kila sadaka yao ya dhambi na kila sadaka yao ya hatia watakayonitolea, vitakuwa vitakatifu sana kwa ajili yako wewe, na kwa wanao. Utakula vitu hivyo, kwani vitu vitakatifu sana. Kila mume atakula vitu hivyo, vitakuwa vitakatifu kwako wewe. Tena kitu hiki ni chako, ile sadaka ya kuinuliwa ya kipawa chao maana sadaka za kutikiswa zote za wana wa Israeli, hizi nimekupa wewe na wanao na binti zako pamoja nawe, ni haki yenu milele. Kila mtu katika nyumba yako aliyesafi atakula katika hizo. Yaliyo mazuri katika mafuta na yaliyo mazuri ya mavuno ya zabibu na ya mavuno ya nafaka, malimbuko yake watakayompa Bwana, amekupa wewe hayo matunda ya kwanza yaivayo katika yote yaliyo katika nchi yao watakayomletea Bwana yatakuwa yako. Kila mtu aliye safi katika nyumba yako atakula katika vitu hivyo. Kila kitu kilichowekwa wakfu katika Israeli kitakuwa chako. Kila kifunguacho tumbo cha wenye mwili wote watakachomsongezea Bwana, cha wanadamu na cha wanyama ni chako. Lakini mzaliwa wa kwanza wa binadamu huna budi utamkomboa, na mzaliwa wa kwanza wa wanyama wasio safi utamkomboa. Na hao watakaokombolewa katika wanyama hao, tangu aliyepata umri wa mwezi mmoja, utamkomboa, kama utakavyohesabu kima chake kwa fedha ya shekeli tano, kwa shekeli ya mahali patakatifu, nayo ni gera ishirini. Lakini mzaliwa wa kwanza wa ngombe au mzaliwa wa kwanza wa kondoo au mzaliwa wa kwanza wa mbuzi utawakomboa, hao maana ni watakatifu hao. Utanyunyiza damu yao katika madhabahu na kuyateketeza mafuta yao kwa sadaka iliyosongezwa kwa Bwana kwa moto, iwe harufu ya kupendeza. Tena nyama yao itakuwa ni yako wewe, kama kile kidari cha kutikiswa na kama mguu wa nyuma wa upande wa kuume, itakuwa yako. Sadaka zote za kuinuliwa za vitu vitakatifu wana wa Israeli wavisongezavyo kwa Bwana, nimekupa wewe na wanao na binti zako pamoja nawe. Ni haki yenu ya milele, ni agano la chumvi la milele mbele za Bwana kwa ajili yako na kizazi chako pamoja nawe. Kisha Bwana akamwambia Haruni, wewe hutakuwa na urithi katika nchi yao, wala hutakuwa na fungu lolote kati yao. Mimi ni fungu lako na urithi wako katika wana wa Israeli na wana Walawi nimewapa zaka yote katika Israeli kuwa urithi wao badala ya huo utumishi wautumikao, maana ni huo utumishi wa hema ya kukutania. Mwanzo wa sasa wana wa Israeli wasikaribie hema ya kukutania, wasije wakachukua dhambi nao wakafa. Lakini Walawi watatumika utumishi wa hema ya kukutania, nao watauchukua uovu wao. Hii itakuwa amri ya milele katika vizazi vyenu vyote, na kati ya wana wa Israeli hawatakuwa na urithi. Kwa kuwa zaka ya wana wa Israeli waisongezayo kuwa sadaka ya kuinuliwa kwa Bwana, nimewapa Walawi kwa urithi wao. Kwa hiyo nimewaambia ya kwamba katika wana wa Israeli hawatakuwa na urithi wao wote. Kisha Bwana akanena na Musa na kumwambia tena, utanena na Walawi na kuwambia hapo mtakapoitoa zaka mkononi mwa wana wa Israeli niliyowapa ninyi kutoka kwao kuwa urithi wenu, ndipo mtakaposongeza sadaka ya kuinuliwa kwa Bwana katika hiyo, iwe zaka. Katika hiyo zaka na sadaka yenu ya kuinuliwa, kama ndiyo nafaka ya sakafu ya kupuria na kama kuja kwake kinu cha kushindikia zabibu, hivyo ninyi nanyi mtasongeza sadaka ya kuinuliwa kwa Bwana katika zaka zenu zote pokeazo mikononi mwa wana wa Israeli. Kwa hiyo mtampa Haruni kuhani hiyo sadaka ya kuinuliwa kwa Bwana. Katika vipawa vyenu vyote, mtasongeza kila sadaka ya kuinuliwa ya Bwana, ya wema wake wote, hiyo sehemu yake iliyowekwa takatifu kwa ajili ya hayo. Utawaambia, mtakapoinua humu hayo yaliyo mema, ndipo yatahesabiwa kuwa ya Walawi, kama kuongea kwake sakafu ya kupuria nafaka na kama maongeo ya kinu cha kushindikia zabibu. Nanyi mtakula hayo kila mahali, ninyi na watu wa nyumbani mwenu, kwa kuwa ni thawabu yenu badala ya utumishi wenu katika hema ya kukutania. Nanyi hamtachukua dhambi kwa ajili yake, hapo mtakapokwisha kuinua humo hayo mema yake. Lakini msivitie unajisi vile vitu vitakatifu vya wana wa Israeli, ili msife.