Mlango wa nne. Bwana akanena na Musa na kumwambia, haya nena na wana wa Israeli uambie, kama mtu yeyote akifanya dhambi pasipo kukusudia katika neno lolote ambalo Bwana amelizuia lisifanywe, na kutenda neno lolote la maneno hayo; kama kuhani aliyetiwa mafuta akifanya dhambi, hata analeta hatia juu ya watu. Ndipo na atoe kwa ajili ya dhambi yake aliyoifanya na kumsongeza kwa Bwana ng'ombe mume mchanga mkamilifu kwani sadaka ya dhambi. Naye atamleta huyo ng'ombe na kumweka mlangoni pa hiyo hema ya kukutania mbele za Bwana, naye ataweka mkono wake kichwani mwake ng'ombe na kumchinja huyo ng'ombe mbele za Bwana. Kisha huyo kuhani aliyetiwa mafuta atatoa baadhi ya damu ya huyo ng'ombe na kuileta ndani ya hiyo hema ya kukutania . Kisha kuhani atatia kidole chake katika hiyo damu na kuinyunyiza damu mbele ya Bwana mara saba mbele ya pazia la mahali patakatifu. Kisha kuhani atatia baadhi ya hiyo damu juu ya pembe za madhabahu ya kufukizia uvumba mzuri mbele ya Bwana iliyo ndani ya hema ya kukutania. Kisha damu yote ya huyo ng'ombe taimwaga hapo chini ya madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa iliyo mlangoni pa hema ya kukutania. Kisha mafuta yote ya huyo ng'ombe wa sadaka ya dhambi atayaondoa: mafuta yote yafunikayo matumbo na mafuta yote yaliyo katika matumbo na figo zake mbili na mafuta yaliyoshikamana nazo yaliyo karibu na kiuno chake na kitambi kilicho katika ini pamoja na hizo figo; hayo yote atayaondoa vile vile kama yanavyoondolewa katika ng'ombe wa kuchinjwa kwa sadaka za amani. Kisha huyo kuhani atayateketeza juu ya madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa. Kisha ngozi yake ng'ombe na nyama yake yote, pamoja na kichwa chake, na pamoja na miguu yake, na matumbo yake, na mavi yake, maana huyo ng'ombe mzima atamchukua nje ya marago hata mahali safi, hapo amwagapo majivu naye atamchoma moto juu ya kuni atachomwa moto hapo majivu ya mwagwapo. Na kama mkutano mzima wa Israeli ukifanya dhambi, na jambo lenyewe likayaficha mania macho ya huo mkutano, nao wamefanya mojawapo katika mambo yaliyozuiliwa na Bwana kwamba wasiyafanye, nao wamepata hatia, hapo itakapojulikana hiyo dhambi waliyoifanya, ndipo mkutano utatoa ng'ombe mume mchanga awe sadaka ya dhambi na kumleta mbele ya hema ya kukutania. Kisha wazee wa mkutano wataweka mikono yao kichwani mwake huyo ng'ombe mbele za Bwana. Kisha ng'ombe atachinjwa mbele za Bwana. Kisha kuhani aliyetiwa mafuta atatoa katika damu ya huyo ng'ombe na kuileta ndani ya hema ya kukutania. Kisha kuhani atatia kidole chake katika hiyo damu na kuinyunyiza mbele za Bwana mbele ya pazia mara saba. Kisha nyingine katika hiyo damu atatia katika pembe za madhabahu iliyo mbele za Bwana, iliyoko ndani ya hema ya kukutania. Kisha damu yote ataimwaga hapo chini ya madhabahu ya sadaka kuteketezwa iliyo mlangoni pa hema ya kukutania. Kisha atayaondoa mafuta yake yote na kuyateketeza juu ya madhabahu. Ndivyo atakavyomfanyia huyo ng'ombe kama alivyomfanyia huyo ng'ombe wa sadaka ya dhambi, atamfanyia na huyu vivyo. Naye kuhani atawafanyia upatanisho nao, atasamehewa. Kisha atamchukua huyo ng'ombe nje ya marago na kumchoma moto vilevile vile kama alivyomchoma moto ng'ombe wa kwanza; ni sadaka ya dhambi kwa ajili ya mkutano. Mtawala atakapofanya dhambi na kutenda pasipokukusudia neno lolote katika hayo ambayo Bwana Mungu wake aliyazuilia yasifanywe naye ya amepata hatia; akijulishwa hiyo dhambi yake aliyoifanya, ataleta mbuzi awe matoleo yake mume mkamilifu. Kisha ataweka mkono wake kichwani mwake huyo mbuzi na kumchinja hapo wachinjapo sadaka ya kuteketezwa mbele za Bwana; ni sadaka ya dhambi. Kisha kuhani atatwaa katika damu ya hiyo sadaka ya dhambi kwa kidole chake na kuitia katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa, nayo damu yake ataimwaga hapo chini ya madhabahu ya kuteketeza, na mafuta yake yote atayateketeza juu ya madhabahu, kama alivyoyateketeza mafuta ya hizo sadaka za amani. Naye kuhani atamfanyia upatanisho kwa ajili ya dhambi yake, naye atasamehewa. Na mtu awa yeyote katika watu wa nchi akifanya dhambi pasipo kukusudia, kwa kufanya neno lolote katika hayo ambayo Bwana alizuilia yasifanywe, naye akapata hatia, akijulishwa hiyo dhambi yake aliyoifanya, ndipo atakapoleta mbuzi mke mkamilifu awe matoleo yake kwa ajili ya dhambi yake aliyoifanya, naye ataweka mkono wake kichwani mwake hiyo sadaka ya dhambi na kumchinja sadaka ya dhambi mahali hapo pa sadaka ya kuteketezwa. Kisha kuhani atatwaa katika hiyo damu yake kwa kidole chake na kuitia katika pembe za madhabahu ya kuteketeza, na damu yake yote ataimwaga chini ya madhabahu. Kisha atayaondoa mafuta yake yote, kama vile mafuta yanavyoondolewa katika hizo sadaka za amani. Kisha kuhani atayateketeza juu ya madhabahu, iwe harufu ya kupendeza kwa Bwana na kuhani atafanya upatanisho kwa ajili yake, naye atasamehewa. Naye akileta mwana kondoo kuwa sadaka ya dhambi, ataleta wa kike mkamilifu, naye ataweka mkono wake kichwani mwake sadaka ya dhambi, kisha atamchinja awe sadaka ya dhambi mahali hapo achinjapo sadaka ya kuteketezwa, kisha kuhani atatoa katika hiyo damu ya sadaka ya kuteketezwa kwa kidole chake, na kuitia katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa, kisha damu yake yote ataimwaga hapo chini ya madhabahu. Kisha atayaondoa mafuta yake yote, kama mafuta ya mwanakondoo yalivyoondolewa katika hizo sadaka za amani, kisha kuhani atayateketeza juu ya madhabahu kwa desturi ya hizo sadaka za Bwana zilizosongezwa kwa njia ya moto. Na kuhani atamfanyia upatanisho kwa ajili ya hiyo dhambi yake aliyoifanya, naye atasamehewa.